Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมดู ความร้อน CPU มีมั้ยครับ หาได้ที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมดู ความร้อน CPU มีมั้ยครับ หาได้ที่ไหน

ตอนนี้จะดู temp แต่ละครั้งต้องออกไป bios อย่างเดียวเลย
    เลยอยากได้โปรแกรมติดเครื่องไว้หน่อย ยังไง ช่วยหน่อยนะครับ
    แนะนำผมที

ลองspeedfanน่าจะช่วยได้ครับ หาในgoogleเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ ได้มาแล้วครับตัวโปรแกรม
      ยังไงช่วยดูในรูปให้หน่อยนะครับว่ามันร้อนไปหรือป่าว
      ผมใช้ CPU ตัวนี้มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ มันก็ร้อน
      อย่างงี้ทุกวันครับ ไม่พังซักที ความร้อนระดับนี้ปกติมั้ยครับ
      ผมซื้อมามันก็ร้อนอย่างงี้เลยอะครับ

Comment

Magnetic

ลองดูที่แผ่นไดร์เวอร์บอร์ด นะคับ ส่วนมากจะมีมาให้ด้วยคับ ผมก้อใช้อยู่

Comment

แล้วเรื่องความร้อนแบบนี้มันปกติหรือป่าวอะครับ
          Celeron 2.4
          P4PE2-X

Comment

Originally posted by Auto08 View Post
            แล้วเรื่องความร้อนแบบนี้มันปกติหรือป่าวอะครับ
            Celeron 2.4
            P4PE2-X
            ไม่ปกติแล้วครับ ลองเป่าฝุ่น ทำความสะอาดเครื่องดูสักที cpu ก็หา ซิลิโคนมาทาใหม่ ทำความสะอาดซิ้งด้วยนะครับ

Comment

ครับผม จะลองดูครับ
              แล้วถ้าให้ดีแล้วมันจะอยู่ที่เท่าไรครับความร้อนอะครับ

Comment

ถ้าเป้นบอร์ด ASUS ใช้โปรแกรม ASUS Probe ดีกว่าครับ โหลดได้จากเว็บ ASUS นะแหละ ไม่ก็แผ่น Driver ที่มากับเครื่อง

Comment

อย่าไปเชื่อ cpu fanมันมาก ไอ้โปรแกรมเวนนี้มันมั่ว มันบอกของผม20องศา เมนบอร์ด 15
                  ใช้โปรแกรมที่บอร์ดมันแถมมาทางไดรเวอร์ ผมใช้ asus probeอยู่ ก้อดีนะ

Comment

ใช้ เอาที่ให้มากับเมนบอร์ดจาดีกว่า หรือไม่ก็ไปหา ที่เวปเจ้าของเมนบอร์ดเลยครับ

Comment

อยากให้เย็นก็ซื้อซิ้งค์ดีๆครับ แกะCPUออกมาครับ แล้วเอาทิชชู่เช็ดทำความสะอาด แล้วทาซิลิโคนดีๆเช่นMX-1 รับรองเย็นกว่าซิ้งค์เดิมๆเยอะครับ

Comment

Working...
                      X