Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverClock แล้วมันไม่เกิดไรขึ้นอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OverClock แล้วมันไม่เกิดไรขึ้นอะคับ

ผม Overclock แล้วแต่ว่ามันไม่ขึ้นให้อะคับ

คอมผมเปนคอมเก่านิดนะคับ

Pantium4 2.4Ghz อะคับ 18*133
    ผมอยากจะ ปรับขึ้นเป็น 18*150
    เหมือนในบทความการ OC
    แต่ผมปรับใน Biosแล้ว ที่มันเขียนว่า CPU Host clock
    แต่พอเซฟแล้วออกมามันเท่าเดิมอะคับ
    อยากทราบว่ามันเกิดอาราขึ้น ต้องปรับ Enable อารายรึป่าว

รบกวนช่วยคอมเก่าๆของผมหน่อยนะคับ

ดันให้ ตัวเอง

ช่วยบอกทีคับ อยากได้ไวกว่านี้

แต่โอเว่อคล๊อคไม่ติด

Comment

ช่วยหน่อยค้าบบ ช่วยหน่อย

Comment

เท่าที่อ่านบทความของท่าน ผมงงนิดหน่อย เอางี้ครับ คือตอนนี้ ท่า่นได้ปรับบัส CPU ขึ้นแล้วใช่ไหม? ถ้าปรับขึ้นแล้ว ก็ save ไบออสออกมาเลย แล้วก็ลองเทสกับการเล่นเกม ไม่ก็อะไรที่มันกิน CPU เยอะๆก็ได้ครับ

*ถ้างงก็ถ่ายรูปไบออสมาให้ดูก็ได้ครับ

Comment

Comment

ปรับตรง CPU Host Clock ขึ้นอ่ะครับ ปรับตามที่ท่านพอใจ แล้วก็ลองเทสครับ ที่เหลือตั้งตามนั้นไว้ดีอยู่แล้วครับ

Comment

ปรับแล้วครับ

แต่ว่า มันไม่เพิ่มให้อะครับ

คือมัน 2.4Ghz เท่าเดิมเลย TT^TT

Comment

Originally posted by speeddrum View Post
                ปรับแล้วครับ

แต่ว่า มันไม่เพิ่มให้อะครับ

คือมัน 2.4Ghz เท่าเดิมเลย TT^TT
                แล้วไม่ได้กด enable ตอน save and exit หรอครับ

Comment

ปรับแล้วนะครับ ปรับจาก133

เป็น 150 เซฟก่อนอออกแล้วนะครับ

เข้าไบออส มันก็เป็น 150 นะครับ

แต่พอเช็คสเปค ในวินโดว มันก็ 2.4 เท่าเดิม

Comment

Originally posted by speeddrum View Post
                    ปรับแล้วนะครับ ปรับจาก133

เป็น 150 เซฟก่อนอออกแล้วนะครับ

เข้าไบออส มันก็เป็น 150 นะครับ

แต่พอเช็คสเปค ในวินโดว มันก็ 2.4 เท่าเดิม
                    ลองดูกับโปรแกรม CPU-Z ครับ บางทีวินโดวส์มันก็บอกไม่ตรงหรอกครับ

Comment

ลองทั้ง CPU-Z แล้งทั้ง CrystalCPUid แล้ว

เท่าเดิมคับ 2.4Ghz

Comment

กำแล้วไง งงเลย

Comment

อาจเป็นเพราะว่า เมนบอร์ด ของผม คล๊อกไม่ได้รึป่าวคับ

หรือว่าไบออสเสีย หรือผมต้องไปทำอย่างอื่นอีกนอกจากปรับตัวเลข!!!?

หรือว่า กำลังไฟของ พาวเวอร์ซัพ ไม่พอคับ(เกี่ยวมั้ย!!?)

Comment

ลองตั้งกระทู้ที่ General Hardware ครับ ไปถามดูก็ได้ครับ เรื่องว่าทำไมไบออสไม่ยอมจำค่า เรื่องนี้ผมงงอยู่ เผื่ท่านอื่นมีประสพการณ์มากกว่าจะได้มาช่วยท่านได้

Comment

อาการเดีัยวกันเลยครับ

แต่ของผม G31M ES2L + E5200

กลัวต้องส่งเคลม

Comment

Working...
                              X