Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิด auto install driver ของ windows 7 ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิด auto install driver ของ windows 7 ยังไงครับ

จะบ้าตาย ตัวเลือกแต่ละอัน ไม่คิดจะให้ทำเองเลยว่างั้นเถอะ ลงให้เองทุกตัวเลือก ไม่รู้ไปเอา driver ที่ไหนมาให้ wireless ไม่สเถียรเลย หลุดเอา ๆ แถมวิ่งเต็มที่ได้ 11 mbs จาก 54 mbs อีก จะเอา driver มาอับก็ไม่ได้ ของที่มากับ windows ดันใหม่กว่า ลบทิ้งก็ไม่ได้อีก กำจริง ๆ

เจ้า never คลิกแล้วก็เหมือนเดิม วิ่งหาให้อยู่ดี เซง

ไม่น่าจะปิดได้แล้วครับ เพราะ เท่าที่ดูตรงนี้ ก็มาจนสุด setting ของมันแล้ว

Comment

ตอนนี้เข้าไปย้าย driver มันออกมาจาก folder อะไรซักอย่าง ที่เป็นที่รวม driver ของ windows แล้วไล่ลบ driver ที่ install ไปแล้วใน system32 ออก กำลังหา driver ของ 64bit อยู่ ไม่รู้จะหาเจอหรือเปล่า เหนื่อยดีจริง ๆ ครับ

Comment

ได้แล้วครับ โหแถบอ้วก ลง driver อันเดียวเกือบ 2 ชม.

Comment

ขอวิธีแบบละเอียดๆ หน่อยมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            ขอวิธีแบบละเอียดๆ หน่อยมั้ยครับ
            กำ กลัวทำมาแล้วจะงงกันอ่าดิ driver hd audio คืออันต่อไปที่ผมจะลบมันทิ้ง
            หลัก ๆ ก็ไล่หาใน details ของ device แล้วก็ใช้ search ของ windows หาไฟล์ที่เกี่ยวข้อง แล้วย้ายมันไปที่อื่นก่อน จากนั้นก็ uninstall driver ออก แล้วก็ scan device ใหม่ คราวนี้มันจะหา driver ไม่เจอ (เพราะย้ายหนีไปที่อื่นแล้ว) แล้วก็ลง driver ด้วยตัวเอง ซึ่งบางทีมันยุ่งยาก เดียวถ้าว่างจะทำขั้นตอนไว้ให้แล้วกันนะครับ วันนี้เอาแค่นี้ก่อน ง่วงแล้ว

ปล. ทำออกมาจริง ๆ จะมีใครกล้าทำตามผมหรือเปล่าก็ไม่รู้ หุหุ ไม่รู้ว่ามีวิธีที่ง่ายกว่านี้หรือเปล่า ผมก็อยากรู้เหมือนกัน เช่นปรับ registry นิด ๆ หน่อย แบบเนี้ย ไม่ใช่ค้น windows ซะกระจุยแบบผม แถมเสี่ยงอีกต่างหาก

ปล2. มีใครพร้อมจะเสี่ยงด้วยกันมั้ยเอ่ย ขอเสียงหน่อย แหะ ๆ
            Last edited by TaO_OaT; 9 May 2009, 22:48:34.

Comment

ใจเย็นๆ ครับ ผมใช้ win7 64 bits ก็ใช้ได้นะครับ
              ต้องยอมรับเรื่อง driver ครับเพราะแต่ละอย่างกำลังพัฒนาครับ

ชอบตรงความเสถียรครับ ถ้าทำอะไรผิดพลาด boot อีกที่ก็ใช้งานได้ต่อ ยังไม่เคย hank แบบ xp ซักที
              ส่วนอื่นก็ต้องค่อยๆ ทำความเข้าใจครับ

Comment

ของผมก็เหลื่อแต่โปรแกรมที่ผมต้องใช้งานเท่านั้นที่ยังใช้ไม่ได้
                รอ update อยู่ครับ
                sound x-fi ก็มี driver แล้วครับแต่เป็น beta ก็โอเคครับ, vga (nvidia ออกเวอชั่นเต็มมาแล้วครับสำหรับ win7 185.85 whql)

Comment

Originally posted by cimest View Post
                  ใจเย็นๆ ครับ ผมใช้ win7 64 bits ก็ใช้ได้นะครับ
                  ต้องยอมรับเรื่อง driver ครับเพราะแต่ละอย่างกำลังพัฒนาครับ

ชอบตรงความเสถียรครับ ถ้าทำอะไรผิดพลาด boot อีกที่ก็ใช้งานได้ต่อ ยังไม่เคย hank แบบ xp ซักที
                  ส่วนอื่นก็ต้องค่อยๆ ทำความเข้าใจครับ
                  Originally posted by cimest View Post
                  ของผมก็เหลื่อแต่โปรแกรมที่ผมต้องใช้งานเท่านั้นที่ยังใช้ไม่ได้
                  รอ update อยู่ครับ
                  sound x-fi ก็มี driver แล้วครับแต่เป็น beta ก็โอเคครับ, vga (nvidia ออกเวอชั่นเต็มมาแล้วครับสำหรับ win7 185.85 whql)
                  คือมันมี driver ของ windows 7 ของทางผู้ผลิตนะครับ แต่ลงใส่ windows 7 ไม่ได้ เพราะของ windows 7 ใหม่กว่า 1 เดือน uninstall driver ของ windows 7 ก็ไม่ยอมออก ผมเลยคิดออกอย่างเดียวคือย้าย driver ของ windows 7 ที่แถมมาให้หนี ไม่ได้ย้ายทุกอันนะ ย้ายเพราะอันที่มีปัญหา ไม่รู้มีใครมีปัญหาแล้วอยากทำเหมือนผมหรือเปล่า หรือไม่ก็น่าจะมีวิธีที่ดีกว่านี้ หรือง่ายกว่านี้ก็คือรอผู้ผลิตออก driver ที่ใหม่กว่าของ windows 7 ที่แถมมา ผมรอไม่ได้หรอกครับ หุหุ

Comment

Working...
                  X