Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้สาย Coax ยาว 10 เมตร ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้สาย Coax ยาว 10 เมตร ????

ควรทำอย่างไรให้เกิดการรบกวนของสัญญาณจากสภาพแวดล้อมน้อยที่สุด

และ

ระยะขนาดนี้มีผลกับการส่งข้อมูลมากไหม

ปล.พอดีจำเปนต้องต่อจากคอมเข้าavrในระยะยาว10เมตร
    Last edited by Eskudozz; 9 May 2009, 19:24:23.

ถ้าตามหลักของคนเล่นเครื่องเสียงแล้ว สายพวกนี้อย่าไปแตะหรือโดนกลับสายอื่นก็เป็นพอแล้วมั้งครับ ไม่ต้องอะไรมากมายหรอกมั้งครับ จากถึงขึ้นวาง โฟซ์ ก็กะไรอยู่ คิกคิก

Comment

ใช้อยู่ 6เมตร อิอิ
      สายเหลืองๆเส้นละ 100

Comment

ลองต่อแล้วครับไม่มีปัญหาอันได+ผมหุ้มฉนวนเพิ่มอีกชั้นสัญญาณที่ได้ก็โอเค

Comment

Working...
        X