Announcement

Collapse
No announcement yet.

WIKORN UP DATE ในที่สุด G-VIEW ก็ไม่ต้องการพัดลมติดเคชอีกต่อไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WIKORN UP DATE ในที่สุด G-VIEW ก็ไม่ต้องการพัดลมติดเคชอีกต่อไป

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

ยังติดปัญหาที่ พัดลมซิ้งชิพเซทเดิมที่มากับบอร์ด A8N วิ่งอยู่ที่ 9พันกว่ารอบ และยังต้องเปิด พัดลมติดเคชด้านหลัง 1ตัวอยู่

และแล้ววันนี้ก็ไม่ต้องง้อ พัดลมเคช G-VIEW อีกต่อไป

อันนี้ต้นเหตุของ 9 พันกว่ารอบ
    Last edited by wikorn; 31 Mar 2007, 10:59:01.

อันนี้หนทางการดับทุก

Comment

สุดท้าย ก็ไม่ต้องใช้พัดลมติดเคช เลยแม้แต่ตัวเดียว แต่พัดลม PSU ดูดออกตัวเดียวก็พอ

ไครๆอาจจะบอกว่า ก็ซื้อซิ้งชิพเซทมาใส่ก็หมดเรื่อง
      แต่ผม ไม่มีตังเท่าไร รอหาของใช้แล้ว บีบคอมา 50 พัดลมเก่าๆตัว ประหยัดดีครับ

อันนี้อุณหภูมิล่าสุด

เวนิช 3000+@2.56G
      เปิด Q FAN เพื่อรอบพัดลมที่ต่ำๆ
      IDEL เคช 35 CPU 38
      FULL เคช 38 CPU 44

เห็นใหมครับ บอกแล้ว ถ้าโล่งจริง ไม่จำเป็นต้อง พัดลมเต็มเคช

Comment

มะชัด อิอิ โล่งดีคับ

Comment

*-*

Comment

-*- แ จ๋ ว ม า ก ๆ ๆ เ ล ย อ่ ะ

Comment

เยี่ยมมากครับเดี๋ยวเอามั้ง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                สุดท้าย ก็ไม่ต้องใช้พัดลมติดเคช เลยแม้แต่ตัวเดียว แต่พัดลม PSU ดูดออกตัวเดียวก็พอ

ไครๆอาจจะบอกว่า ก็ซื้อซิ้งชิพเซทมาใส่ก็หมดเรื่อง
                แต่ผม ไม่มีตังเท่าไร รอหาของใช้แล้ว บีบคอมา 50 พัดลมเก่าๆตัว ประหยัดดีครับ

อันนี้อุณหภูมิล่าสุด

เวนิช 3000+@2.56G
                เปิด Q FAN เพื่อรอบพัดลมที่ต่ำๆ
                IDEL เคช 35 CPU 38
                FULL เคช 38 CPU 44

เห็นใหมครับ บอกแล้ว ถ้าโล่งจริง ไม่จำเป็นต้อง พัดลมเต็มเคช

หุหุใช้Qfanเหมือนผมเลยผมเอาพัดลมซิ้งบาร์ตัน60มิลมาติดหลังเคส4พันกว่ารอบเปิดแล้วเย็นแต่ดังเลยจัดการสลับสายเอาแจ๊คcpuไปเสียบรูอื่นแล้วเอาสายพัดลมหลังมาเสียบที่แจ๊คพัดลมcpuแทนเอาQfanมาปรับรอบเหมือนกันคับลดไปได้ครึ่งนึงเลย
                พัดลมชิบเซตตัวท่าน9พันรอบคงเสียงดังน่าดูเลยคับ ไททันที่ท่านซื้อมาใหม่50บาทมีซิ้งทองแดงด้วยหรอคับ

Comment

ความคิดสร้างสรรค์ดีครับ..แหมโล่งดีจังเลย

Comment

แจ่มครับ
                    9000 กว่ารอบทำไปได้ไง -*-
                    เป็นผมหูแตกไปแล้ว

Comment

ที่หุ้มายไฟสีดำๆหาซื้อได้จากไหนหรอคับ ช่วยทีคับ แล้วถ้าว่างก้อช่วยบอกด้วยนะคับเวลาไช้พันนั้นพันยังไงเปนขั้นก้อดีคับ

Comment

บ้านหม้อ เมตรละ 5บาท มันผ่ามาให้เลยคัรบ หรือร้าน ไดนาโม ด็มีครับ

Comment

-*-

Comment

Working...
                          X