Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง V8 ครับ มันใส่กับผมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง V8 ครับ มันใส่กับผมได้ไหม

แบบว่าอยากใส่ครับแต่ไม่รู้ MBผมมันจะรับไหมเลยถามว่า

MB : GIGABYTE MA770-US3 มันใส่V8ได้ไหมครับ

เคสที่ใช้ : vento3600 มีพัดลมออกหลังอยู่1ตัวครับ

ขอบคุณมากครับ

มันใส่ได้ทุก Socket นะครับ ผมว่าน่าจะได้แหละ

Comment

ดูเคสด้วยนะครับเดี๋ยวปิดฝาไม่ได้

Comment

ผมโดนผิดฝาได้ แต่ใส่พัดลมข้างเคสไม่ได้ อย่าง เซ็ง

Comment

ได้ครับ ใส่มาแล้ว

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ยืมกระทู้ครับ เพื่อไม่เป็นการเปลืองหน้ากระทู้เกินไป

ผมใช้ X3 720Be กับ ECS black-Ultra

ปกติ Idle เต็มที่ 38 full load ยังไม่เคยเช็คครับ

อยากทราบว่ายัด V8 แล้วมันจะหักไม๊ครับ แล้วอุณหภูมิมันจะลดประมาณไหนครับ

สุดท้ายครับ V8 แถมซิลิโคนไม๊ครับ

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่อง Sink ทั้งหลายเลยครับ

Comment

ผมว่าน่าจะได้น่ะ เห็นท่านบนๆเค้าบอกว่าใส่ได้ทุก Socket (ในคู่มือ มันมีSocket 775 K8(754 939 940)และ am2 อ่ะครับ)
                ให้ชัว ไปถามที่ร้านเลยครับ (ก่อนซื้อผมก็ไปถามอีกทีครับเพื่อความชัว)

ส่วนซิลิโคลน ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ประมาณ 300บาท mx2 ไม่ก็ ocz freeze ครับ

Comment

ถามต่อแล้วมีบอร์ดใหนบ้าง ที่มีปัญหา

ติดซิ้ง บอร์ด กับซิ้ง V8 ครับ

งงมั้ย ซิ้งบอร์ดรอบข้าง

Comment

Originally posted by Comma View Post
                    ยืมกระทู้ครับ เพื่อไม่เป็นการเปลืองหน้ากระทู้เกินไป

ผมใช้ X3 720Be กับ ECS black-Ultra

ปกติ Idle เต็มที่ 38 full load ยังไม่เคยเช็คครับ

อยากทราบว่ายัด V8 แล้วมันจะหักไม๊ครับ แล้วอุณหภูมิมันจะลดประมาณไหนครับ ส่วนอุณหภูมินั้นขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เช่น ใส่แน่นไป หลวมไป ทาซิลิโคลนน้อย-มากไป การระบายอากาศโดยรวมภายในเคส รอบพัดลม ฯลฯ

สุดท้ายครับ V8 แถมซิลิโคนไม๊ครับ

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่อง Sink ทั้งหลายเลยครับ

ใส่ได้ไม่หักหรอกครับ ตอนใส่ก็ระวังหน่อยเดี๋ยวพลาดไปโดนชิ้นส่วนอื่นงานจะเข้าเอานะ

V8 แถมซิลิโคลนให้ครับ

Comment

Originally posted by yooyuti View Post
                      ถามต่อแล้วมีบอร์ดใหนบ้าง ที่มีปัญหา

ติดซิ้ง บอร์ด กับซิ้ง V8 ครับ

งงมั้ย ซิ้งบอร์ดรอบข้าง

บอร์ดไม่น่าจะมี นอกจากพวกที่ต่ำกล่า 775 เช่น 478 อะไรประมาณนี้
                      ส่วนมากใส่แล้วจะมีปัญหากับเคสมากกว่า ส่วนมากที่เจอ คือปิดฝาข้างไม่ได้ บางท่านก็ปิดได้แต่ต้องยอมเสียสระพัดลม

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=468895

เย็น สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by artatall View Post
                          บอร์ดไม่น่าจะมี นอกจากพวกที่ต่ำกล่า 775 เช่น 478 อะไรประมาณนี้
                          ส่วนมากใส่แล้วจะมีปัญหากับเคสมากกว่า ส่วนมากที่เจอ คือปิดฝาข้างไม่ได้ บางท่านก็ปิดได้แต่ต้องยอมเสียสระพัดลม

เสียสละพัดลมที่ว่า นี่หมายถึงอันไหนเหรอครับ ที่ต้องถอดออก ไม่ค่อยเข้าใจ ขอชมภาพหน่อยครับ

Comment

Working...
                          X