Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาผู้รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาผู้รู้ครับ

คือว่าผมพึ่งถอย his hd4870 turbo มาครับ ส่วนเสป็คเครื่องก็ตามลายเซ็นเลยครับ แต่เปลี่ยนมาเล่นน้ำแล้ว คือว่าผมใช้เครื่องเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง ปกติแทบทั้งวัน พอกลางคืน ก็เปิดโหลดบิท ต่อบางทีเปิดติดต่อกัน2-3 วัน อยากทราบว่า มันจะทำให้ vga เราพังไวไหมครับ เพราะผมสังเกตุเห็นว่ามันร้อน ขนาดเปิดเครื่องธรรมดาไม่ได้ทำอะไรมันก็ร้อน ผมปรับพัดลมให้มันทำงาน 50%ครับ เพราะมันประกัน dcom ครับ
    วานผู้เชี่ยวชาญแนะนำหน่อยครับ

ถ้าในเคสไม่มีปัญหาความร้อนสะสม ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
      ถ้าในเคสไม่มีปัญหาความร้อนสะสม ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ
      ผมเปิดฝาเคสอะครับไม่ได้ปิดทั้ง2ข้าง อยากรู้ว่าอายุการใช้งานมันจะน้อยลงไหม

Comment

อยากรู้ว่ามีใครใช้สเป็คแบบนี้โหลดบิท กันหรือเปล่า หรือผมบ้าไปเองคนเดียว

Comment

ผมก็ไม่ททราบนะครับแต่การ์ดรุ่นใหม่ๆมันความร้อนมากเหลือเกินค่อนข้างเปราะบางทางที่ดีอย่าเสี่ยงดีกว่า

Comment

ไม่เป็นไรหร๋อกครับ มันไม่ได้ใช้งานหนักนิ ไม่ร้อนหร๋อก แค่ระบายความร้อนในตัวเคสให้ดีก็พอแล้ว

Comment

Working...
            X