Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับว่า OK ใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับว่า OK ใหม

งบผมไม่เกิน 35000 น่ะครับ จะจัดชุดนี้ ควรลด+เพิ่มอะไรใหมครับ จะใช้เงินให้คุ้มค่าที่สุดครับ กะจะใช้ซัก 6ปี โน้ตบุคผมที่กำลังใช้อยู่ตอนนี้กำลังจะตายแล้วครับ เพราะพัดลมไม่ทำงานต้องเปิดแอร์เบอร์18แล้วเปิดพัดลมเบอร์3จ่อครับ หนาวมากลำบากมากเวลาใช้คอม อยากทราบว่าสเป็คนี้ OK รึปล่าวครับ

CPU Q9550 10250
    MB EP45-UD3R 4290
    VGA GTX275 9450
    HD WD6400AAKS 2380
    RAM GEIL ULTRA 4GB CL4 2400
    PSU TT 550W 2500
    case 1500
    dvd 800

=33570

- ที่บ้านมีจอ 17 นิ้วแล้ว
    - บอดตัวนี้ใส่ได้กี่ตัวครับการ์ดจอ
    - พอดีผมอยู่ที่ Phuket ซื้อคอมที่ใหนดีครับ ผมไปที่เซ็นทรัลไปที่ขายคอมก็คุยกับเค้าไม่รู้เรื่องอะ
    พนักงานทำหน้างงมาก อยากทราบว่ามีที่ใหนในภูเก็ตคุยรู้เรื่องมั่งครับ

ขอบคุณครับ

จอ 17 นิ้วกับชุดแรงขนาดนี้ ดูแล้วระบบยังไม่มีโอกาศได่ทำงานเต็มที่แน่ๆครับ ถ้าเอาไปเล่นเกมสืครับ เปิดสุดได้ทุกเมนูเลยครับ

MB ไส่ VGA ได้ 1 ตัวแรงแล้วครับ
    ผมอยู่ กทมคงช่วยข้อสุดท้ายไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมเพิ่งรู้นะครับว่ายิ่งจอเล็กยิ่งภาพสวยนะเนี้ย แต่ที่ภูเก็ตไม่มีขายแยกชิ้นเลยอะครับเซ็งมาก
      มีแต่ตามห้างที่ขายคอมเป็นชุด แพงด้วย

Comment

ขอถามอีกข้อนึงนะครับว่า เลขที่อยู่บนจอ LCD คืออะไรครับ เช่น 5000:1 8000:1 50000:1 ขอบคุณครับ

Comment

550w กลัวจะเอาไม่อยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by showme2008 View Post
            ขอบคุณมากครับ ผมเพิ่งรู้นะครับว่ายิ่งจอเล็กยิ่งภาพสวยนะเนี้ย แต่ที่ภูเก็ตไม่มีขายแยกชิ้นเลยอะครับเซ็งมาก
            มีแต่ตามห้างที่ขายคอมเป็นชุด แพงด้วย
            ไม่่จอเล็ก่งสวยครับ ความสวยของภาพจะมาพร้อมกับ ความระเอียดมราระบบหรือจะสามารถทำได้ ยิ่งระเอียดมายิ่งสวย เช่น 1440x900 (จอ19วาย)ย่อมให้ความระเอียดสู้ 1680x1050(จอ22วาย) ไม่ได้ มันคือจำนวนเส้นแนวตั้งคูณเส้นแนวนอนของจอครับ
            แต่ยิ่งระเอียด ก็ต้องแลกกับภาระที่จะเกิดกับระบบครับ ต้องประมวลผลหนักมากขึ้นครับตามมาครับเ ป็นของที่ต้องแลกกันเสมอครับ

แต่สเปคท่านมันพร้อมจะทำงานแบบสบายๆที่จอ 22 นิ้วอยู้แล้วผมถึงบอก มันยังไม่ได้ออกแรงเลยกับจอที่ท่านมีอยู่ 17 นิ้วครับ

Originally posted by showme2008 View Post
            ขอถามอีกข้อนึงนะครับว่า เลขที่อยู่บนจอ LCD คืออะไรครับ เช่น 5000:1 8000:1 50000:1 ขอบคุณครับ
            ค่านี้ดูดีๆนะครับ บางยี้ห้อชอบเขียนตัวเลยเวอร์ๆ แต่ไม่บอกว่าเป็นแบบใหน มันมีแบบ เฉลี่ย กับ REAL นะครับ ถ้าเป็นแบบหลัง ตัวลขจะไม่สูงมากแต่เป้นาตรฐานที่สุดโดยทั่วๆไป ก็เอาไปคูณ2 ได้เลยจะออกมาเป็นค่าเฉลี่ยครับ

Comment

Working...
            X