Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแผ่น Recovery ของ HP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแผ่น Recovery ของ HP

คือวันนี้ผมนั่งทำแผ่น Recovery ของ HP อยู่แล้วพอถึงขั้นตอนการไรท์ลงแผ่น พบว่าแผ่นที่ 2 มีปัญหา ไรท์ไม่ผ่านสักที เสียแผ่นไป 4 แผ่น เลยคิดว่า Format Drive Recovery ดู เผื่อเรียกโปรแกรมขึ้นมาแล้วสามารถ สร้างRecovery ใหม่ลงไปได้ พอ format เสร็จ เรียก โปรแกรม Recovery Disc Creater ขึ้นมา มันฟ้องว่าให้ปิดโปรแกรม แล้วติดต่อศูนย์บริการ เนื่องจาก Partition หาย

อยากทราบว่าจะแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ

ท่านไป Format ไดรฟ์ Recovery แล้วอ่ะครับ

แหะๆ

ผมว่าถ้าไม่ซีเรียสอะไรมากมายลงแบบ Fresh install แล้วใช้คีย์ใต้เครื่อง Activate

ลงโปรแกรมให้เรียบร้อยแล้วใช้ Ghost เอาก็ได้นะครับ เจ๋งกว่าแผ่น Recovery ที่แสนอึดอาดไปด้วย โปรแกรมไร้สาระ + Antivirus สุดกินสเปค

อันนี้แค่แนะนำอีกแนวทางนึงนะครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
      ท่านไป Format ไดรฟ์ Recovery แล้วอ่ะครับ

แหะๆ

ผมว่าถ้าไม่ซีเรียสอะไรมากมายลงแบบ Fresh install แล้วใช้คีย์ใต้เครื่อง Activate

ลงโปรแกรมให้เรียบร้อยแล้วใช้ Ghost เอาก็ได้นะครับ เจ๋งกว่าแผ่น Recovery ที่แสนอึดอาดไปด้วย โปรแกรมไร้สาระ + Antivirus สุดกินสเปค

อันนี้แค่แนะนำอีกแนวทางนึงนะครับ
      อย่าเครื่องผม OS ไลเซน ที่แถมมาเป็น Vista Home Premier ผมจะไปหาโหลดตัวนี้มา แล่วใช้ SN ใต้เครื่องได้เลยใช่ปะครับ แล้วสามารถ อัพเดทได้ปกติ โดยไม่โดนจับเป็น วินโดว์ เถื่อนมั้ยครับผม

Comment

ครับผม

เอาเป็นพวกแผ่น Original MSDN พวกนี้หน่ะครับ ลองหาดูครับ

เอาคีย์ใส่ตอน Activate ได้เลยครับ

พวกนี้มันจะตรวจสอบสิทธิ์จาก SLIC บนไบออสให้เลยครับ
        Last edited by Sippaphas; 10 May 2009, 23:45:54.

Comment

Working...
        X