Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 รุ่นไหนยี่ห้ออะไร oc ได้ไกลสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870 รุ่นไหนยี่ห้ออะไร oc ได้ไกลสุดครับ

อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช่ 4870 กัน oc กันไปได้ถึงไหนครับ

ปล.ขอบคุณมากสำหรับความรู้ครับ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เอาเดิมๆ ก็ PowerColor HD4870 PCS+ แรงสุดในบบรรดา HD4870 ด้วยกันเพราะมัน Oc มาจากแล้ว + ตัวระบายความร้อน PCS ของ Zerotherm

Comment

ลองเอาไป OC เองดูมั้ยครับ

ผมมีโปรแกรม OC ตัวนึง

http://www.techpowerup.com/downloads/1383/mirrors.php

กดที่ Find Max

พอเริ่มอยู่ตัวแล้ว ...

กด ESC แล้วไปเซ็ตค่าที่ได้ใน โปรแกรม OC ของเราอีกทีนึง ..

ปล. มันเป็นโปรแกรมที่หาค่า Max ได้ดีตัวนึงครับ ... ลองใช้แล้วเดี๋ยวจะรู้ว่ามันดียังไง ...

ปล2. รับรองไม่แต๊ป ครับ

Comment

Originally posted by Virgil View Post
          เอาเดิมๆ ก็ PowerColor HD4870 PCS+ แรงสุดในบบรรดา HD4870 ด้วยกันเพราะมัน Oc มาจากแล้ว + ตัวระบายความร้อน PCS ของ Zerotherm

Originally posted by Kraiwit View Post
          ลองเอาไป OC เองดูมั้ยครับ

ผมมีโปรแกรม OC ตัวนึง

http://www.techpowerup.com/downloads/1383/mirrors.php

กดที่ Find Max

พอเริ่มอยู่ตัวแล้ว ...

กด ESC แล้วไปเซ็ตค่าที่ได้ใน โปรแกรม OC ของเราอีกทีนึง ..

ปล. มันเป็นโปรแกรมที่หาค่า Max ได้ดีตัวนึงครับ ... ลองใช้แล้วเดี๋ยวจะรู้ว่ามันดียังไง ...

ปล2. รับรองไม่แต๊ป ครับ
          ขอบคุณมากจ้า

Comment

กำลังลอง อิอิ

Comment

จอกระพิบเลยอ่ะ ต้องลดลงเหลืออย่างเก่า - -

Comment

รอดูๆ อิอิ

Comment

Palit

Comment

โปรแกรมเค้าดีจริงครับ ใช้แล้ว เยี่ยม !

Comment

สงสัย oc ไม่ไปสักคน อิอิ

Comment

4870 เพิ่มไฟได้ อัดได้อีก

Comment

Originally posted by Leim View Post
                          4870 เพิ่มไฟได้ อัดได้อีก
                          เพิ่มยังไงสอนหน่อยจิ

Comment

Working...
                          X