Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ E8500, P5Q-Eอยากทราบว่าจะ Overclock ได้แค่ไหนครับ ขอเทคนิคแบบละเอียดด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ E8500, P5Q-Eอยากทราบว่าจะ Overclock ได้แค่ไหนครับ ขอเทคนิคแบบละเอียดด้วย

ใช้ e8500, P5Q-E, V8, Kingston Hyper X 8 GB(2x4), Enermax 460 Watt นะครับ อยากให้ผู้รู้เก่ง ๆ ช่วยบอกวิธีด้วยครับ วิธีการตั้ง Bios ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดัน ๆๆๆ

Comment

ดันๆ

Comment

ดูจากสเปกท่านแล้ว ไม่แน่ใจว่าแรมไปได้เท่าไหร่ แต่ก็น่าจะ 1066+ เดาๆเอานะ
        เอาแบบไม่หักโหม ลอง 500x8 = 4 G ก่อน ทดแรม 1:1 ปรับให้แรมวิ่ง 1000 MHZ ในไบออส
        Voltage ทั้งหมด AUTO ได้เลย (อาจต้องเพิ่ม Vcore มากกว่า 1.25 ในกรณี ได้ Week ที่กินไฟ)
        เข้า window แล้วลอง รัน orthos แบบ blend ให้ 1ชม. ให้ผ่าน

Comment

ดูๆ แล้ว
          น่าจะลากได้ดี นะ ชุดเทพพอควร

Comment

HyperX ตัวไหนหว่า ใช่ HYperX T1 ที่ OCZ review รึเปล่า วิ่ง 1200+

แรงงงงงงงง!!!!!!!

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
              HyperX ตัวไหนหว่า ใช่ HYperX T1 ที่ OCZ review รึเปล่า วิ่ง 1200+

แรงงงงงงงง!!!!!!!
              ใช่ครับ แรมตัวนั้นหล่ะครับ ก็ลองลากไปได้ 4.3 อ่ะครับ (454x9.5) ไฟ Auto นะครับ เกินกว่านี้ไม่รู้ต้องใช้ไฟเท่าไหร่(กลัวร้อนด้วยครับ) แรมไปได้ที่ 1100+ นะครับ ไม่เกิน 1200 เพิ่มไฟนิดหน่อย ผมไม่รู้ว่า psu มันจะจ่ายไฟพอมั้ยอ่ะครับ(เกี่ยวมั้ยอ่ะครับ..อิอิ..ไม่รู้อ่ะ) cpu ตอนนี้ประมาณ 40 องศา ไม่เปิดแอร์ ตอนนี้ทำได้สุดแค่นี้อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

Comment

Originally posted by bugjae View Post
                ดูจากสเปกท่านแล้ว ไม่แน่ใจว่าแรมไปได้เท่าไหร่ แต่ก็น่าจะ 1066+ เดาๆเอานะ
                เอาแบบไม่หักโหม ลอง 500x8 = 4 G ก่อน ทดแรม 1:1 ปรับให้แรมวิ่ง 1000 MHZ ในไบออส
                Voltage ทั้งหมด AUTO ได้เลย (อาจต้องเพิ่ม Vcore มากกว่า 1.25 ในกรณี ได้ Week ที่กินไฟ)
                เข้า window แล้วลอง รัน orthos แบบ blend ให้ 1ชม. ให้ผ่าน
                ขอบคุณมากครับ..อิอิ เดี๋ยวไว้จะลอง test ดู แล้ว orthos คืออะไรอ่ะครับ เดี๋ยวไว้จะลองหาดูนะ แล้วลองมาทำดู

Comment

E8500 E0 น่าจะเกิน 4.5 นิ่มๆ

ถ้า C0 หืดจับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    ดันๆ
                    ขอบคุณคร้าบบบ....

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      E8500 E0 น่าจะเกิน 4.5 นิ่มๆ

ถ้า C0 หืดจับ
                      C0 อ่ะครับ พยายามได้ 4.3 ครับ ครั้งนึงเคยได้ 4.5 แต่ไม่ค่อย stable อ่ะครับ หืดจับจริง ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Vibrato View Post
                        ขอบคุณมากครับ..อิอิ เดี๋ยวไว้จะลอง test ดู แล้ว orthos คืออะไรอ่ะครับ เดี๋ยวไว้จะลองหาดูนะ แล้วลองมาทำดู
                        ประมาณนี้ครับ ตัวโปรแกรมลองไปหาในกูเกิ้ลดูครับ ไฟบอร์ดผมมันคนล่ะชิพกับคุณนะครับ

จากที่ผมเคยเล่น P5Q Deluxe ที่เป็นชิพP45 รู้สึกว่า X38 มันจะกินไฟมากกว่า P45

Comment

ผมใช้ E8500 อยู่ แต่ไม่กล้าคล็อก

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                            ประมาณนี้ครับ ตัวโปรแกรมลองไปหาในกูเกิ้ลดูครับ ไฟบอร์ดผมมันคนล่ะชิพกับคุณนะครับ

จากที่ผมเคยเล่น P5Q Deluxe ที่เป็นชิพP45 รู้สึกว่า X38 มันจะกินไฟมากกว่า P45

ขอบคุณคร้าบบ....

Comment

ดันอีกที...

Comment

Working...
                              X