Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ โคโล...COLO คืออะไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ โคโล...COLO คืออะไรหรอครับ

อะ...คือว่าผมสนใจอะคับแต่ไม่มีข้อมูล(มีนิดเดียวแต่ก่อเหมือนไม่มี)
    ขอถามหน่อยครับ โคโล...COLO คืออะไรหรอครับ
    แล้วๆๆๆ colocation ด้วยครับ
    Reseller Hosting ด้วยคับ
    รูปร่างหน้าตาเป็นไงอะคับ...คือผมไม่รู้จริงๆ
    มันทำอะไรได้บ้างอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลเลยครับ
    (อย่าด่าผมนะว่าไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน...แล้วค่อยมาถาม.....คือใจร้อนอย่ากรู้อะคับ//แต่ก่อพยายามใจเย็นค่อยๆศึกษาอยู่คับ)

Last edited by tee_halem; 10 May 2009, 06:44:04.

ดันตอนเช่าคับ....อิอิ

Comment

ไม่ลองไปหาข้อมูลห้อง network& internet

Comment

colo กับ colocation เหมือนกัน
        colo คืออะไร ลองดูในหมวด Network & Internet

Reseller Hosting ก็เหมือน web hosting แต่สามารถทำอะไรได้เยอะกว่า
        รายละเอียลองไปหาในกูเกิ้ลดูนะครับ มันมีอธิบายให้แยะเลย

Comment

ต้องการพื้นที่การใช้กี่ GB แล้วความเร็วเท่าไหร่ครับ
          เพื่อนผมเปิดเครื่องเช่าที่ กสท อยู่ครับ ถ้าสนใจยังไงก็โพสตอบกลับมาได้

Comment

เอามาฝากครับ ในเว็บ เรานี่เอง ความรู้เยอะแยะ แต่ต้องค้นหน่อย ^^

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=348990

เพียบเลยครับ . . .

Comment

อ๋อผิดบ้าน

Comment

Colo เครื่องปั่ม Ratio ครับ :P

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X