Announcement

Collapse
No announcement yet.

7850 ไปที่3.1ok พอไปที่3.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7850 ไปที่3.1ok พอไปที่3.2

คือเพิ่มตัวคุณไปที่16 จาก15.5 ที่3.1 ไม่ต้องทำไรเลยเพิ่มตัวคูณได้ปกติ
    พอไปที่3.2 เข้าวินโดอะไรได้ปกติ แต่เข้าเกมส์แล้วรีสตาด ควรเพิ่อมอะไรดีครับ ไฟลองเพิ่มแล้วก็เหมือนเดิม ไฟ เพิ่มสูงสุดไปที่ 1.45 vเหมือนเดิมเลยไม่อยากเพิ่มมากไปกว่านี้เพราะคิดว่าไม่น่าเกียว

Power Supply ของออะไร กี่ Watt ครับ

Comment

ถ้าผมตอบต้องบอกว่าใช้เลยหรือป่าวนะ 450wติดเครื่องครับ

Comment

เปลื่ยน PSU ครับเป็นเพราะไฟแหละครับ เพราะว่า ตอน Full Load มันแดก ไฟ มากครับ

+ กับ ยิ่งถ้าพัดลม มีเยอะ อีกนะ HDD กี่ลูกครับ ขนาดเท่าไหร่ พวกนี้เกี่ยวหมดครับ

ลองหา วัตตุ แท้ ดูก็ได้ครับ สัก 550+ ไม่กี่พันหรอกครับ เอายี่ห้อ ไม่หรูมากก็ได้ พันต้นๆเยอะแยะครับ

แท้เหมือนกันหมดแหละ เพียงแต่ถอดสายไม่ได้ ไม่ก็ รูปทรงไม่สวยแค่นั้นเอง - - ถ้าเน้นการใช้งานไม่ได้

เอาไปอวดใครนะ แนะนำครับ หาๆ ดู

Comment

ขอบคุณครับ แต่ว่ากนักใจเหมือนกัน ยี้ห้อเอยะไปหมดไม่รู้จะเรื่องตัวไหนดี 1500 พอไหวครับหรือกัดฟันไม่เกิน2000 พอได้ หรือกินเกลือ 2500 พอทน ถ้าเกินกว่านี้ เห็นที เกลือ ก็จะไม่มีให้กินแล้วล่ะครับ

Comment

สเปคเครื่อง มีอุปกรณ์ไรบ้างหละ ถึง 450W ติดเคสไม่พอ ไฟพอไม่พอ มันอยู่ที่ อุปกรณ์ต่อพ่วงเยอะไหม OC รับทานไฟไม่มากหรอกครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นWattเต็มได้ก็ดีครับ
            ปรับตัวคูณ15.5 16 แล้วแรมวิ่งเท่าไหร่หละครับ มันตันที่แรมหรือป่าว

Comment

cpu ร้อนไปปล่าวคับเวลามันFullอะเลยดับ

Comment

เชต แรมไว้แบบไหน

Comment

สอนเค้า set แรม ก่อนดีกว่าไหม ครับท่านๆ เช่น ปรับที่ 4-4-4 - 16 ไรงี้ อิอิอิอิอิอิอิ

ต้องดู ยี่ห้ออีก

Comment

RAM

Comment

ตอนรีมีอาการจอฟ้าบ้างไหม

ดูหลายๆกรณีครับ

ลองทดแรมลงมายัง อัดไฟแรมไปด้วยหรือเปล่า

หลายส่วนมีผลหมดครับ

Comment

ถ้า ทดแรมต้อง เพิ่มไฟ แรมไหม อ่าท่านๆ แล้วเกิดบอร์ด สุดแค่ 1.95 v อ่า ก็สมควร ทด อ่านะ

มันมีหลายอาการ อ่ะ ถ้าดับไปเฉยๆ ก็ น่าเป็นที่ไฟไม่พอมากกว่า กับ แรม 2 อย่างนี้

ถ้าจอฟ้า อันนี้ก็แล้วแต่อาการหน่ะ รอเทพมา วนอีก

Comment

ไม่ได้เพิ่มอะไรเลย ตัวคูณอย่างเดียวครับ แรม king 2gx2 800
                          จอ 4670 hd1ลูก พัดลม2ตัว ลากไปที่3.1 เอา 15.5 คูณ 200
                          เล่นเน็ต 41 องศา เปิดเกมส์ 45-50 ทุกอย่างปกติ แต่พอเอา16 คูณ
                          พอเข้าเกม รีสตาด หรือบ้างครับมันก็ฟ้อง ก่อนเข้าประมาฯว่าเหมือนไม่ผ่าน เกมส์ call of duty 4
                          แต่วินโดวเข้าได้ปกติไม่เป็นไรเลย

Comment

cpuz จิคับ
                            เอามาให้เพื่อนๆดูให้

Comment

Working...
                            X