Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยๆๆๆๆๆ MSI P35Neo2-fr + E8400 หน้าเชคไบออสค้าง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยๆๆๆๆๆ MSI P35Neo2-fr + E8400 หน้าเชคไบออสค้าง...

คือว่าเมื่อวานไปเอา E8400 มาใส่ บอร์ด P35Neo2-fr แล้วเกิดปัญหาคือ พอเปิดแล้วก็ติดนะครับ แต่พอถึงหน้าสกรีน MSI ตอนเช็คไบออสแล้วค้างซะงั้น งงเลย ผมทำไรผิดรึป่าว หรือมันต้องการไฟเพิ่ม (ไฟ LED ค้างอยู่ที่ แดง เขียว แดง เขียว พร้อมกับดัง ติ๊ดๆๆ 3 ครับ แล้วก็ไม่ไปไหนมาไหนเลย) จากที่อ่านในหนังสือเมนบอร์ด เห็นช่องไฟ Power1 (ไฟเลี้ยง CPU )ว่างอยู่ 4 พิน (ปกติ มี 8 พินแต่เสียบแค่ 4) ก็เลยจัดแจงเสียบให้จนครบ 8 พิน แต่ก็ไม่เป็นผล งง รอบที่ 2 สันนิษฐานผิด แล้วมันเปนที่อะไรหละเนี่ย เลยถอด E8400 ออก เอา E2200 เข้าแทน แนะ!! เข้าวินโดวส์ได้ซะงั้น ก็เลย งง อีกเป็นครั้งที่ 3 ตกลงมันเปนไรกันเนี่ย สงสัยต้องวานผู้รู้ช่วยแล้วหละครับ จนปัญญา.... ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล. สเปกที่ทำการทดสอบ

CPU : C2D E8400
    M/B : MSI P35 Neo2-fr
    RAM : Geil EVOONE 4GB/800 (2x2GB) CL 4-4-4-12
    PSU : Delux 650W
    VGA : GIGABYTE 8500GT DDR3 256MB
    HDD : WD 250GB
    DVD : LITE-ON 22x

2 อันล่างคงไม่เกี่ยว เหอะๆ

ยังไงก็ช่วยหน่อยละกันนะครับผม ยังไงก็ใช้ MSI แล้ว ก็ไม่อยากมีปัญหาแบบนี้อ่าครับผม...

ใส่ E8400 แล้วเคลียร์ไบออสดูครับ

Comment

เป็นเพราะ CPU แรงเกิน ต้องเอามาให้ผมละ ^^ (ล้อเล่นๆ)

ตอนนี้ Board ท่าน ใช้ bios V.ไหนครับ
      ลอง flash bios ตัวใหม่ๆ มาลองดูครับ (เพราะผมเคยเป็น ไม่รู้อาการเดียวกันอ๊ะป่าว)

http://asia.msi.com/index.php?func=d...1&prod_no=1261

ถ้าไม่ใช่ขออภัยในความมั่ว -.-

Comment

อัตเดตไบออสดูยัง!

Comment

ลองก่อนนะครับ ได้ยังไงเดี๋ยวบอกครับ อิอิ

Comment

Working...
          X