Announcement

Collapse
No announcement yet.

4670 เทส Aquamark3 ได้น้อยจัง รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลืมอีกอย่างครับ เป็นเพราะPSU ด้วยป่าวอะ ผมใช้ 500w วัตเต็มแค่90เปอร์เซ็น

Comment

Originally posted by resolution View Post
      เอาไว้เล่นเกมแหละครับแต่ว่า มันสะดุดเป็นบางช่วงอะครับ

แล้ว 4670 พอเล่น CrySisกับNeed For speed undercover ไหวมั๊ยครับ
      ของผมการ์ดเก่าๆ x1950pro ยังขำๆเลยครับ เล่นได้สบายๆครับ

Comment

ขอบคุณที่ให้ความรู้นะครับ

เพิ่งจะหันมาใช้การ์ดจอสีแดงเอง

ใจจริงชอบสีแดงมานาน

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
          ไม่รู้นะครับ ..

แต่ผมรู้สึกว่า

โปรแกรมนี้คะแนนมันจะเยอะก็ต่อเมื่อเราใช้ Nvidia ...

ใช่รึป่าว .... เอ่ย ?

ไม่รู้นะครับ

ใช่เลยคับ อีกอย่างโปรแกรมนี้ cpu มีผลมากอยู่เหมือนกัน

Comment

HD4670 3dmark06 2160จาก1.8-3.1 คะแนนจาก8400-10500เลยครับเหอๆ(อ้างอิงจากเครื่องตัวเอง)
            ต้องดันcpuซักหน่อยนะครับundercloverลื่นครับส่วนไครสิสของผมเล่นที่All high 1280*800 4xaaได้ที่20-30เฟรมครับ...แฮ่ๆบางทีก็ลงไป10กว่าเหอๆไม่ลื่นเท่าไหร่หรอก...

Comment

คะแนน มิใช่ทุกอย่างหรอกครับ

เอามาเล่นเกมส์แล้วจับ frame rate ดู เดี๋ยวก็รู้เองแหละครับ

Comment

ตะกี้ไปลองทดสอบดูคับ เครื่องผม 7750be@3g/hd4670ไม่ได้ oc/ram4g/winxp sp3 ได้ 118k คับ

Comment

พยายามลากบัสให้สูงที่สุดและสปีดให้ไกลๆครับ ถ้าชอบดูคะแนนตู้ปลาครับ

Comment

Crysis เค้าดูเฟรมเรดกันตรงไหนหรอครับ อยากรู้จะได้ลองบ้าง

Comment

ตัว DDR4 ก็แสนนะครับ แต่ CPU ผมกาก อิอิ

Comment

อันนี้ 06 CPU ลากใช้งานแบบปกติ การ์ดไม่ได้ลาก

Comment

ทำไมแต่ละคนได้คะแนน06น้อยกันจัง...ของผมเกือบ11000เลยนะ...
                          specผม
                          e2160@3.1
                          ram kington 2gb
                          his4670 512 iceq turbo 800/1100 catalyst 9.3
                          06ได้10500เลยนะwinXP Sp3
                          05ได้17000กว่า...
                          03ได้28000กว่า...

เด๋วกลับบ้านเทศไห้ดูตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด...

Comment

Working...
                          X