Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

อยากทราบครับว่าทำไมช่วงนี้สินค้าประกันดีคอมไม่ดีเหรอครับ
    เห็นหลายคนบ่นว่าไม่อยากได้สินค้าที่ประกันดีคอม
    หรือว่ามีปะกันที่อื่นด้วยรึป่าว
    บ่นๆๆๆ กันมาเลยครับ อยากรู้

บ่นๆๆๆ

Comment

ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ

Comment

หลายคนไม่ประทับใจในบริการ แต่หลายคนก็ยังไม่เคยโดนบริการที่ไม่ประทับใจ บางคนก็ฟังจากคนอื่นทำให้พาลไม่ชอบ สุดท้ายคือต้องลองครับ

Comment

ผมคนนึงแหละครับ เอา HD ไปเคลม ลืมดูให้ดีกลับออกมาเจอ สติ้กเกอร์ Verify by DCOM แล้วตัดประกันเหลือ 0 ปี ทั้งๆที่พึ่งใช้ ไปได้ 30 วัน พอเอาเข้าไปถาม เขาบอก ไม่ทราบก็มันขึ้นแบบนี้แล้วน้องจะให้พี่ทำยังไง

Comment

ตอนผมซื้อ 6000+ จาก จิบ ก้ลืมดูว่ามัน DCOM ก็ต้องใช้ไป ทะนุถนอมอย่างดีกลัวมันพัง :'(

Comment

บอกคุณ longbow ไอ้ Verify by DCOM
              ถ้าจำไม่ผิดหมายถึง void รับประกันโดยดีคอม
              แต่ผ่านการเครมามาแล้ว ไม่ได้หมายถึงการตัดประกันครับ
              ประกันยังเหมือนเดิม
              ไม่เชื่อพี่ลองไปเครมดูนะ
              ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

สินค้าที่เครมดีคอมกลับมา จะไม่มี void บอก วันหมดประกันครับ
              แต่ประกันยังคงเหมือนเดิมครับ

ง่ายๆ ประกันเดิม แต่ไม่บอกวันหมดประกัน
              void ใหม่บ่งบอกการเครมมาแล้ว เท่านั้นเองครับ

Comment

ยกเว้นสินค้าผิดเงื่อนไขครับ
                ซึ่งเค้าจะ ซ่อม คืนตัวเดิมให้
                เลวร้ายสุด ซ่อมคืนตัวเดิมพร้อมตัดประกัน

ผิดเงื่อนไข เช่น
                HDD connector แตก หัก
                MB ขา socket งอ เป็นคต้น

Comment

บางคนเค้าเจอว่าบริการห่วย (ผมเองก็เคยเจอ) เมื่อซื้อของครั้งหน้า จึงไม่อยากจะใช้บริการของ Dcom อีก

Comment

เพื่ออะไรนี่

Comment

เคลมยากเคลมเย็น โทรจี้ก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว ก้อยางไม่ได้ของ บริการระดับเทพจิงๆ

Comment

COM7 +1

Comment

Dcom เมื่อไม่กี่วันเอา DVD ไปเคลมผมก้ไม่เหนเค้าจะแย่่ตรงไหนนะ ไปถึงไม่พูดไม่จา ไม่ถามอาการเอา DVD ไปยิงบาร์โค๊ต แล้วก้ให้ใบเคลมมา ในใบแกบอกให้เสร็จเลยว่า ไม่อ่านไม่เขียน แต่วันนั้นไม่มีของพอดีเลยรอไปอาทิตย์นึง

คือสรุปก้ไม่มีปัญหาอะไรนิครับจากตอนแรกอ่าน ๆ ในบอร์ดเหนมีแต่คนบอกว่าเจ้านี้แย่

Comment

ผมเครม hd 2 รอบ ก็ได้เลยนะครับ ไม่รู้โชคดีรึเปล่า

Comment

เงื่อนไข เยอะไปทำให้ น่ารำคาญ

คือผมเคยไปเคลม HDD แบบ IDE มัน DETECT ไม่เจอ แล้วมีอยู่ขาหนั่งมันงอเล็กน้อย มันบอกว่าต้องจ่าย 300 บาท ถึงจะเคลมได้
                              ผมไม่ได้เอาเงินไปถึง 300 บาท เลยกลับไปเอาเงินอีก เสียเวลา+เสียเงินจริงๆครับ

เปรียบเทียบกับประกัน synnex มาเร็ว เคลมเร็ว จริงๆครับ HDD แบบ IDE อีกก้อน อาการเหมิอนกับตัวบน
                              คือ DETECT ไม่เจอ + มี Bad แล้วดูตรงขาพบว่า IDE พบว่าขาหักไป 1ขา จึุงลองเอาไปเคลมที่ synnex
                              ผมก็บอกเค้าว่า ขาหัก + DETECT ไม่เจอ + มี Bad เค้าก็เคลมตัวใหม่ให้เลย รอไม่ถึง 20นาที
                              แค่เซ็นชื่อก็จบ ได้ก้อนใหม่มา

มีหลายครั้งแล้วครับ Dcom เนี่ย เรียนอยู่ช่วงฝึกงาน ผมก็เอาของไป Dcom บ่อยๆ เรื่องมากจริงๆ
                              ส่วน synnex ก็ไปบ่อย ไปปุ๊ปก็ได้ของเลย ไม่ค่อยเรื่องมาก

คนส่วนใหญ่เลยไม่ประทับใจ Dcom มาก

Comment

Working...
                              X