Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่ดวง...

Comment

ดีคอม ดีคอม ดีคอม . . .

Comment

เงื่อนไข ของประกันทุกที่ก็ต้องเยอะหมดอะครับ ไม่งั้นเค้าก็ขาดทุนยับสิครับ แต่ผมมีประกัน ดีคอม คอม7 ซินเน็ทอยู่ ใช้3เจ้าหลักๆ ก็ยังไม่เจอปัญหายุ่งยาก

Comment

ผมคนนึงแหละครับ เอา HD ไปเคลม ลืมดูให้ดีกลับออกมาเจอ สติ้กเกอร์ Verify by DCOM แล้วตัดประกันเหลือ 0 ปี ทั้งๆที่พึ่งใช้ ไปได้ 30 วัน พอเอาเข้าไปถาม เขาบอก ไม่ทราบก็มันขึ้นแบบนี้แล้วน้องจะให้พี่ทำยังไง
          อันนั้นไม่ได้ตัดประกันครับ ลองเอา Serial number มาลองเช็คในเวบดูสิครับ

http://www.dcomputer.com/ProInfo/service/svserial.asp

ผมว่ามันก็มีปัญหาทุกประกันนั่นแล่ะครับ ส่วนผมยังไม่เจอปัญหาอะไร เคลมปุ๊บได้ปั๊บ ของDcomนะ

เพิ่งไปเคลม HDD มา เขียนใบเสร็จรอไม่ถึงนาที

อย่างว่า บางคนเค้าเล่ามาก็เชื่อแถมยังด่าตามน้ำทั้งๆที่ไม่ได้เจอกับตัวเอง

Comment

คงแล้วแต่สินค้าบางประเภทด้วยมั้งครับยังmp4 bluetool คอม7ล่อซะเดือนหนึ่ง(เพราะควาามโง่ของผมเองแบ็ตมันหมด
            เกลี้ยงไม่เสียบอเด็ปเตอร์ชาร์ตกะชาร์ตกับusbคอมไม่ขึ้นเครื่องคอมก้อหาไม่เจอนึกว่าเสียไม่เสียแต่ทำไมมันให้รอตั้งเดือนฟ๋ะ)
            สินค้าหลักถ้าไม่ผิดหลักประกันแป็บเดียวครับดังนั้นอ่านข้อรับประกันแต่ละบริษัทก่อนซื้อแล้วกันน้อ

Comment

แต่ผมชอบสุด เครมก็ไว คุยกันก็รู่เรื่องแถใบริการเทสให้ดูแทบทุกชิ้น

ที่ ถ.สรรพาวุธ นะครับ ที่อื่นไม่รู้ครับ

Comment

ตอนนี้กำลังส่งไปให้ TK เครมให้ HDD 500 GB พังคับ กำลังรออยู่ว่าจะได้แบบไหนมา เหอๆ

Comment

เพิ่งเอา hd 40gb ของลูกค้า ไปเคลมมา ก็โอเคนะครับ 10 นาที ได้เลย ช้าตรงที่เค้าแกะสติกเกอร์กระดาษออก(มาจากไหนไม่รู้) ผมก็ไม่รู้ว่าสติกเกอร์ที่ไม่เกี่ยวข้องที่แปะอยู่มันมีผลต่อการเคลมด้วย

Comment

ผมเคยเอา HDD ไปเครม ก็โอเคอ่ะครับ ไม่เคยได้ของเลย แต่รอก็ไม่เคยเกิน 7 วัน ที่เซียร์ครับ ผมเครมผ่านร้าน อนาคอม

Comment

ประกันของ แต่ไม่ประกันความพอใจครับ...
                      ไป ไป ไป ไป Synex 2ชั่วโมงได้เลยครับ...ที่สุดแล้ว

ที่ผมเคยเจอนะ

Comment

ดวง ล้วนๆเลยนะเนี้ย งานนี้ - -

Comment

แล้วแต่ดวงแต่แจ็คพ็อตแตกโดนทั้ง HDD ทั้งบอร์ด
                          ของเคลมสุดแจ่มดันเอาที่ล็อค CPU กรอบๆให้สภาพของเคลมยังกับไปฝ่าสงครามมา ของส่งเคลมใหม่ปิ๊งส่งกลับมาเป็นของใช้แล้วไม่พอ แถมสภาพยังกับของไม่มีประกัน
                          HDD เคลมดี15วันได้ของขนาดเล็กกว่าเดิมมาแทนต้องส่งคืนแล้วมันก็ให้รออีกเดือน
                          DCOM จะดีเฉพาะกทม.แถวตจว.ห่วยบรรลัย เคลมเทพเคลมเองไม่ได้ต้องลากเจ้าของร้านมาด้วย
                          ปีก่อนมีเก็บตังค่าเคลม ด้วย สุดท้ายโดนด่าค่อยมายกเลิก

Comment

4850 ข่อย

กลั๊ว กลัว :x

Comment

อย่างแรกเครมช้านานมากมากเท่าที่เคยเจอ
                              อย่างสองถ้าซ่อมไม่ได้เปลี่ยนตัวให่แต่ถ้าของไม่มีจะเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นมาให้ซึ่งคุณภาพต่างกัน
                              อย่างสามบริการห่วยที่สุดในประเทศไทยถ้าระดับโลกก็คงติดอันดัน 1 ด้วย
                              อย่างสี่พนักงานอาจไม่ใช่มืออาชีพเหมือนกับกินค้าจ้างไปวันๆ
                              อย่างห้าถ้าเป็นไปได้อย่าเอาของ D-COM เลยแล้วจะเสียใจ

Comment

ของผม Dcom ทั้งเครื่อง ตจว. อีกตะหากซวยเช็ดมั้ยเนี่ยถ้าเกิดมันเจ๊ง
                                ยังไงถ้าพังลากเจ้าของร้านพาไปเครมคงง่ายขึ้น

Comment

Working...
                                X