Announcement

Collapse
No announcement yet.

การดูหนังบน PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การดูหนังบน PC

ทั้ง VCD และ DVD ท่านคิดว่า ดูจากแผ่น กับ ดูจากไฟล์บน HDD ดูจากไหนดีกว่ากัน

คือผมมีปัญหาคือ ผมดูหนังจากไฟล์บน HDD มันไม่ค่อยลื่น รู้ได้ไง ก็เพราะว่ามีฉากที่กล้องแพนภาพ

มันเหมือนมีอะไรฝืนๆยู่ อธิบายไม่ถูกแฮะ แต่มันไม่ลื่นอะ

แต่เวลาดูจาก DVD Drive มันกลับลื่นเลย ทั้งๆที่ ดูหนังที่เป้นไฟล์มันน่าจะดีกว่าการดูบนแผ่นเพราะการดูจากแผ่นมันจะต้องมีการอ่านแผ่นตลอด (ตามที่ผมเข้าใจนะ)

ท่านๆคิดว่าไง

ผมว่าจาก HDD ครับ

Comment

HDD เร็วกว่างับ

Comment

ถ้าดู dvd ส่วนมากดูจากแผ่นอะ ถ้าดูแบบไฟล์บูลเรย์จะใช้ฮาร์ดดิสเปิด

Comment

ดูจาก HDD น่าจะดีกว่า เพราะ มันหมุนเร็วกว่า -*- เกี่ยวมั้ยเนี่ย

Comment

แต่ทำไมผมดูจาก HDD มันไม่ลื่นอะครับ แต่ดูจาก DVD ROM ลื่นกว่าอะครับ

Comment

ผมว่าไม่ว่าเราจะดูจากต้นกำเนิดจากไหนโปรแกรมมันก็จะเอาข้อมูลไปพักบนแรมก่อนเคยสังเกตว่าเวลาใส่แผ่นดูหนังแล้วเผลอกดเอาแผ่นออกหนังก็ยังเล่นต่อไปอีกพักนึงนะครับ ความเห็นของผมนะครับคือไม่ต่างแต่บนฮาร์ดดิสไวกว่าสามารถจะเดินหน้า-ย้อนกลับจุดไดได้ไวกว่า

Comment

Working...
              X