Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่ม HDD จำเป็นจะต้องเพิ่มเปลี่ยน power supply ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่ม HDD จำเป็นจะต้องเพิ่มเปลี่ยน power supply ป่าวครับ

คือตอนนี้ spec เครื่องเป็นตามนี้นะครับ

cpu = Q9550
    mainboard=EP45 UD3L
    HDD เดิม = 320 WD SATAII AAKS
    graphic card = gigabyte9400GT 1GB DDR2
    RAM GEIL 2*2Gb
    power = gigabyte superb 460W

การใช้งาน คำนวณ รันประมวลผล finite element เป็นหลัก (ติดต่อกันหลายชั่วโมง)
    ไม่ได้เล่นเกมส์

คืออยากจะใส่ HDD อีกลูกประมาณ 500Gb - 750 Gb (กำลังตัดสินใจ)
    แล้วเพิ่มแรม อีก 2*2Gb

จะถามว่า power ที่มีอยู่เดิม พอหรือป่าวครับ
    หรือว่าต้องเเปลี่ยนตัวทีี่ทมีวัตต์สูงขึ้น ครับ

ปล บางทีขณะใฃ้งาน อาจจะมีการต่อ external HDD 2.5" ที่มีอยู่เดิม เต็มที่อีก 2 ลูกครับ (320Gb WD)

ขอบคุณครับ

ไฟพอครับ hdd กินไฟไม่เยอะ

ีusb ใช้ไฟแค่ 5 v. ครับ ต่อได้สบาย

Comment

บอกได้เลยว่าเหลือเย๊อะ

หลักๆจะกินที่ CPU และ GPU สำหรับสเป็คของท่านเหลือออออๆๆ

Comment

กินไฟนิสเดียวครับ ส่วนใหญ่ถ้าเสปคเดิมไม่เฉียดจริงๆ ยังไงก็เอาอยู่ครับ

Comment

`ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

แต่จริงๆผมก็ไม่รู้ว่าของเดิมมันฉิวเฉียดหรือป่าว

Comment

HDD ตกประมาณ 21W คับ

Comment

Working...
            X