Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้มีความรู้รบกวนเข้ามาตอบทีครับ (ไม่รู้จะตั้งชื่อกระทู้ว่าไงดี - -)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้มีความรู้รบกวนเข้ามาตอบทีครับ (ไม่รู้จะตั้งชื่อกระทู้ว่าไงดี - -)

คือบ้านผมมีลำโพงอยู่คู่นึงอ่าครับ เป็นชุดโฮมเธียเตอร์ประมาณนั้น แล้วคือผมต้องการเอาลำโพงคู่นั้นมาต่อกับคอมอ่ะครับ แต่มีปัญหาอยู่ที่ว่า สายที่ต่อมันเป็นสายหนีบอ่าครับ (สายที่ลำโพงหนีบ แต่สายที่เครื่องไม่รู้ว่าแบบไหน แต่น่าจะหนีบเหมือนกัน) ไม่ใช่ RCA หรือ 3.5 อ่าครับ อยากทราบว่ามีวิธีเอามาต่อกับคอมอ่าครับ
    Last edited by sungod1422; 10 May 2009, 13:08:15.

ผมก็อยากรู้เหมือนกันท่าน รอผู้รู้

Comment

สายที่ต่อลำโพงหนีบ แต่ สาย input ที่จะต่อกับ com ไม่เป็นแบบหนีบแน่นอน

Comment

ปกติแล้ว จะต้อง มี amp มาต่อด้วยนะ ส่งไปแต่สัญญาน ไม่มี ไฟมันก็ไม่ออกเด้อ..

Comment

ต้องผ่านแอมป์ก่อนครับ ทางที่ดูขอรูปประกอบด้วย

Comment

ต้องต่อผ่านแอมป์ครับ เพราะสัญญาณที่ออกจากคอมมันไม่แรงพอที่จะไปขับลำโพง หาแอมป์ถูกๆตามบ้านหม้อมาใช้ก้อได้ครับ ฟังขำๆ

Comment

Working...
            X