Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีแกะเคส เป็นชิ้นๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีแกะเคส เป็นชิ้นๆหน่อยครับ

พอดีจะแยกชิ้นเคส เอาฝารองเมนบอร์ดกะฝาหลังเคสอ่ะคับ จำได้ว่าเคยเห็นอยุ่แ่ต่หาไม่เจอ ไม่ทราบยังมีวิธีแกะ มั้ยครับ เหมือนจะเคยเห็นรีวิว วิธีทำ ขอบคุณคร้าบ

ถ้าเป็นเคสทั่วๆ ไป ส่วนใหญ่ชิ้นส่วนต่างๆจะยึดติดกันด้วยหัว ดอกเดวิด ( ตัวหมุดกลมๆเล็กๆสีเงินมีรูเล็กๆตรงกลาง)
    ต้องทำการเจาะด้วยดอกสว่านขนาดเล็กเพื่อให้หัวเดวิดหลุดก็จะสามารถแยกชิ้นส่วนมันได้ครับ เวลาจะยึดกลับ ถ้าไม่ใช้น๊อตผู้+เมีย ก็หาตัวยิงเดวิดมายิงยึดกลับได้ครับ

Comment

Originally posted by leolandss View Post
      ถ้าเป็นเคสทั่วๆ ไป ส่วนใหญ่ชิ้นส่วนต่างๆจะยึดติดกันด้วยหัว ดอกเดวิด ( ตัวหมุดกลมๆเล็กๆสีเงินมีรูเล็กๆตรงกลาง)
      ต้องทำการเจาะด้วยดอกสว่านขนาดเล็กเพื่อให้หัวเดวิดหลุดก็จะสามารถแยกชิ้นส่วนมันได้ครับ เวลาจะยึดกลับ ถ้าไม่ใช้น๊อตผู้+เมีย ก็หาตัวยิงเดวิดมายิงยึดกลับได้ครับ
      อ่าขอโทษนะคับเข้าเรียกว่าดอกรีเวทมะช่ายหลออ [Rivet]

Comment

ดอกรีเวทครับ รีวท
        เดวิทเล่นซะงงเลย

Comment

Working...
        X