Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อI7-920แต่อยากได้MBดีๆOCได้อ่ะคับแต่ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนอ่ะคับงบMB 2หมื่นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อI7-920แต่อยากได้MBดีๆOCได้อ่ะคับแต่ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหนอ่ะคับงบMB 2หมื่นคับ

พอดีมือใหม่อ่ะคับแต่ติดตามเวปนี้มานานแล้วคับจะถอยเครื่องใหม่แต่ไม่รู้จะเอาMBตัวไหนดีอ่ะคับที่ใส่กับI7แล้วOCได้แรงๆอ่ะคับ ขอบคุณคับผม

ASUS RAMPAGE II EXTREME 14500 แรงจริง

Comment

งบเยอะจัง...

Comment

Gigabyte EX58-Extreme

Comment

จะซื้อก็ขอให้หาเป็น เรป D0 (SLBEJ) ส่วนบอร์ดต้องตัวนี้เลยครับ ASUS LGA 1366 P6T Deluxe V2 Intel X58 Triple-Channel DDR3 = 11,200 ย้ำว่าต้องเป็น V2 นะครับ เพราะชิป X58 มันจะเป็นเรปใหม่ ซึ่งจะเข้ากันได้ดีกับ i7(D0) ครับ

Comment

P6T Deluxe V2 พอแร้ว เงินเหลือ อัดแรมดีๆ

Comment

หลังจากได้คำตอบจากพี่ๆทุกคนในนี้ ผมก็เลยสับสนอ่ะคับว่า ASUS RAMPAGE II EXTREME กับ P6T Deluxe V2 ตัวไหนดีกว่ากันแล้วต่างกันยังไงอ่ะคับ ขอบคุณทุกๆคำตอบนะคับ

Comment

ASUS RAMPAGE II EXTREME เพราะสวย ^^

Comment

Originally posted by slate View Post
                  จะซื้อก็ขอให้หาเป็น เรป D0 (SLBEJ) ส่วนบอร์ดต้องตัวนี้เลยครับ ASUS LGA 1366 P6T Deluxe V2 Intel X58 Triple-Channel DDR3 = 11,200 ย้ำว่าต้องเป็น V2 นะครับ เพราะชิป X58 มันจะเป็นเรปใหม่ ซึ่งจะเข้ากันได้ดีกับ i7(D0) ครับ
                  อารายคือ D0 ครับอยากรู้

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                    อารายคือ D0 ครับอยากรู้
                    มันเป็น รหัสใหม่ของ core i7 ซึ่งได้ปรับปรุงในหลายๆ เรื่อง ทำให้สามารถ o/c ได้ไกลมากขึ้นอีก

Comment

Originally posted by neogundam View Post
                      มันเป็น รหัสใหม่ของ core i7 ซึ่งได้ปรับปรุงในหลายๆ เรื่อง ทำให้สามารถ o/c ได้ไกลมากขึ้นอีก
                      ขอบคุณมากครับ เเต่ว่าที่OCได้ไปได้ไกลเเค่ไหนครับ

Comment

เคยเห็น i7 920 D0 @ 5.1 GHz ในเวป ตปท.

Comment

ท่านเจมส์ เค้ามุกเยอะแบบนี้แหละครับ ถ้าระดับนี้ไม่รู้ ผมก็กระบือหล่ะครับ

Comment

55+

Comment

Originally posted by kaho19 View Post
                              เคยเห็น i7 920 D0 @ 5.1 GHz ในเวป ตปท.
                              ขอบคุณมากครับ อยากทำได้เเบบนั้นบ้าง
                              Originally posted by slate View Post
                              ท่านเจมส์ เค้ามุกเยอะแบบนี้แหละครับ ถ้าระดับนี้ไม่รู้ ผมก็กระบือหล่ะครับ
                              อ้าวไม่รู้จริงๆครับ มั่วมาตลอด
                              Originally posted by WatZp View Post
                              55+

Comment

Working...
                              X