Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงถึงจะ Share Video ของ Acer Aspire 4720z ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงถึงจะ Share Video ของ Acer Aspire 4720z ได้คับ

คือของผม มันเซ็ทมาให้แค่ 8MB อะคับ ทำยังไงถึงจะสามารถเพิ่มได้อะคับ

วานผู้รู้ อธิบาย หรือแนะนำทีคับ

ขอบคุณคับ

มีใครพอ ช่วยผมได้ม่างงับ

Comment

ม่ายมีใครพอจาแนะนำได้เยยหรอคับ TT_TT

Comment

ปรับเองไม่ได้ครับ มันเป็นอัตโนมัติ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ลองหาใน google คำว่า DVMT แล้วจะพบคำตอบ

Comment

ขอบคุณมากงับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
            ปรับเองไม่ได้ครับ มันเป็นอัตโนมัติ ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ลองหาใน google คำว่า DVMT แล้วจะพบคำตอบ
            คือ ในโน๊ตบุ๊ค มันไม่สามารถปรับได้เลยอะครับ ที่ Video อ่าคับ
            ผมหา DVMT ตามที่บอกแล้ว มีแต่ M/B ของ Desktop ทั้งนั้นเยยอะ

ใครเคยปรับหรือยังไงช่วยบอกทีงับ

Comment

DVMT คือเทคโนโลยีของ Intel ที่ทำให้ VGA ปรับการใช้งานหน่วยความจำที่ถูกแชร์มาอัตโนมัติขึ้นอยู่กับสภาพการใช้งาน

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                DVMT คือเทคโนโลยีของ Intel ที่ทำให้ VGA ปรับการใช้งานหน่วยความจำที่ถูกแชร์มาอัตโนมัติขึ้นอยู่กับสภาพการใช้งาน
                งั้นถ้าตามที่ผมเข้าใจคือ ถ้า แรม เยอะ มันก็ จะ แชร์ ให้เยอะใช่มั้ยครับ?
                และ ถ้าเราใช้เล่นเกม มันก็จะปรับ ให้ Auto ??

Comment

มันจะแชร์ตามโปรแกรมที่ใช้ ถ้าแค่พิมพ์งาน มันก็ไม่ดึงมาเพิ่ม แต่ถ้าเล่นเกม มัน็ดึงมาเพิ่มครับ แต่เอาเข้าจริงก็ไม่ได้ช่วยเท่าไร เพราะชิพมันออนบอร์ด มันเล่นได้แค่ในระดับนึงครับ

Comment

มันจะแชร์ตามโปรแกรมที่ใช้ ถ้าแค่พิมพ์งาน มันก็ไม่ดึงมาเพิ่ม แต่ถ้าเล่นเกม มัน็ดึงมาเพิ่มครับ แต่เอาเข้าจริงก็ไม่ได้ช่วยเท่าไร เพราะชิพมันออนบอร์ด มันเล่นได้แค่ในระดับนึงครับ
                    อ่า ขอบคุณมากคับ ที่ให้คำแนะนำ

Comment

Working...
                    X