Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD กับ จอ CRT อันไหนจะประหยัดไฟมากกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD กับ จอ CRT อันไหนจะประหยัดไฟมากกว่ากันครับ

จอ LCD กับ จอ CRT อันไหนจะประหยัดไฟมากกว่ากันครับ แล้วกินไฟมากกว่ากันมากรึเปล่าคับ

LCD กินไฟน้อยกว่าประมาณ 2-3 เท่า ของ CRT ในขนาดเดียวกัน

Comment

เคยอ่านใครโพสไว้ผมจำไม่ได้ แต่จำได้ว่าพึ่งอ่านเืมื่อเช้า หรือเมื่อคืนนี้แหละครับ

เค้าบอกว่า Lcd 22 นิ้ว กินไฟน้อยกว่า Crt 17 นิ้ว

ผมเองก็ไม่รู้นะครับ ไม่ได้เรียนมาทางนี้ ต้องให้ผู้รู้มาแถลงข้อเท็จจริงเองครับ

Comment

ดูที่รายละเอียดครับ แน่นอนกว่า

แต่ที่ขนาดหน้าจอเท่ากัน LCD กินไฟน้อยกว่าอยู่แล้ว

แต่ถ้าขนาดหน้าจอไม่เท่ากัน ต้องดูกำลังไฟเปรียบเทียบกันอีกที
        ซึ่งไม่จำเป็นว่า LCD จะต้องกินไฟน้อยกว่าเสมอไป
        Last edited by zicmaxx; 1 Apr 2007, 01:28:50.

Comment

เคยอ่านใครโพสไว้ผมจำไม่ได้ แต่จำได้ว่าพึ่งอ่านเืมื่อเช้า หรือเมื่อคืนนี้แหละครับ

เค้าบอกว่า Lcd 22 นิ้ว กินไฟน้อยกว่า Crt 17 นิ้ว

ผมเองก็ไม่รู้นะครับ ไม่ได้เรียนมาทางนี้ ต้องให้ผู้รู้มาแถลงข้อเท็จจริงเองครับ

ผมเนี่ยแหละโพสเอง เหอๆ

--------
          rep แรกที่ผมตอบหมายถึง เมื่อขนาดจอเท่ากัน ครับ

Comment

LCD ประหยัดกว่า อีกเสียงครับ

Comment

เพิ่มเติม LCD ประหยัดมากๆ กำลังเชียร์เจ้านายให้เปลี่ยนอยู่ทั้งโรงงาน ระยะยาวค่าไฟถูกลงเยอะ ฮะๆ
              ปล.แต่เจ้านายผมงก อิอิ จุ๊ๆ

Comment

Originally posted by ninep View Post
                เพิ่มเติม LCD ประหยัดมากๆ กำลังเชียร์เจ้านายให้เปลี่ยนอยู่ทั้งโรงงาน ระยะยาวค่าไฟถูกลงเยอะ ฮะๆ
                ปล.แต่เจ้านายผมงก อิอิ จุ๊ๆ
                ถ้าเกิดปัญหาอะไรกับจอที่คุณเชียให้เปลี่ยน คุณรับกรรมตามระเบียบ

Comment

Originally posted by soniconline View Post
                  ถ้าเกิดปัญหาอะไรกับจอที่คุณเชียให้เปลี่ยน คุณรับกรรมตามระเบียบ

ใจจริงผมอยากได้ Super CRT มากกว่า แต่ไม่มีปัญญาซื้อ ประเภท โฟกัสเนี๊ยบปิ๊ง
                  หรือ พลาสม่าก็ดี แต่ก็แพงซะเหลือเกิน

LCD มีปัญหาเรื่องสีนิดหน่อย

Comment

ฮะๆ อย่าลืมเที่ยวงาน Motorshow นะท่านทั้งหลาย ชูวั๊บ ชูวั๊บ

Comment

Originally posted by ninep View Post
                      ฮะๆ อย่าลืมเที่ยวงาน Motorshow นะท่านทั้งหลาย ชูวั๊บ ชูวั๊บ
                      ออกนอกประเด็น 55555

ผมรู้นะ ว่าไม่ได้ไปดูรถ

Comment

Working...
                      X