Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู 4800+ ของผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู 4800+ ของผมหน่อยครับ

แบบนี้ถือว่าแรงและสเถียรหรือยังครับ หรือว่าต้องปรับแต่งตรงไหนอีก ขอความคิดเห็นหน่อยครับมือใหม่

ปรับไม่เป็นน่ะครับ ปรับแต่ตัวคูณ กับ บัส Cpu เป็นแค่ 2อย่างนี้แหละครับหัดทำดู

Comment

ram ยี่ห้ออะไรครับ

ใช้ไฟแรมเท่าไหร่

Comment

Originally posted by dept View Post
        ram ยี่ห้ออะไรครับ

ใช้ไฟแรมเท่าไหร่
        ผมปรับแค่ บัส ซีพียู กับ ตัวคูน และเพิ่มไฟแค่นั้นครับ อย่างอื่นปรับไม่เป็น ไฟแรม ออโต้ครับ

แรม คิงตั้น 667 ครับ

Comment

เพิ่มไฟแรม แล้วทดแรมขึ้นไปอีกครับ วิ่งไหวอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            เพิ่มไฟแรม แล้วทดแรมขึ้นไปอีกครับ วิ่งไหวอยู่แล้ว
            ทดแรมตรงไหนหรอครับ ผมใช้ AX78

Comment

Dram timming mode

Comment

แรมไม่ต้องทดแล้วมั้ง ปล่อยขึ้นไำปอีก

ตอนนี้มันทด 667 อยู่ วิ่งประมาณ 375*2 (ตามที่ใช้อยู่)

ลองให้มันทด 800 ดู ว่าแรมรับไหวเปล่ามันจะวิ่ง 500*2

Comment

ถ้าไม่ไหว ทำไง อ่าท่าน ดันบัส ขึ้นอีกได้ป่ะ แล้วต้องเพิ่มไฟ ไหม ถามแทน จขกท.

Comment

มันขึ้นอยู่กับแรมอ่ะว่าไหวเปล่า

ถ้าเพิ่มไฟแล้วยังรวนๆไม่ก็บลูสกรีน ก็คงต้องทดแรมลงมา (เดาว่าแรมคงจะตันแล้ว)

ไม่ก็ปรับ timing ให้เพิ่มขึ้นอ่ะ

Comment

Working...
                    X