Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Antispware เจ๋งๆๆ หน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Antispware เจ๋งๆๆ หน่อยสิครับ

ช่วยแนะนำ Antispware เจ๋งๆๆ หน่อยสิครับ
    ผมดีผมชอบเข้า wab ต่างประเทศอ่าครับ แล้วผมก้อโหลดมาไช้แล้วแต่ยังไม่เจ๋งพออ่าครับ
    แล้วถ้าโหลดมาแล้ว ลบ ทิ้ง นี้มีผมเสียกับเครื่องไหมครับ ช่วยชี้แนะ แ แนะนำ ให้ผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมใช้ Malwarebytes' Anti-Malware ครับ

ไม่ฟรี แต่ว่าใช้ไ้ด้ -_-!

Comment

ad-aware หรือไม่ก็ spybot
      ผมใช้ bitdefender antivirus 2009 + spybot ครับ สุดยอดแล้ว

Comment

ใช้ Firefox ตามด้วยปลั้กอิน adblock,Yes popups แน่นหน่อยก็ Noscript
        โปรแกรม Spyware Doctor 6 เปิดป้องกันไว้
        ตัวสแกนสปายแวร์[เฉพาะสแกน]
        SUPER Anti Spyware
        SpyBot - Search & Destroy
        Malwarebytes Anti-Malware

จริงๆ ใช้ Firefox ลง ปลั้กอินที่แนะนำ ไม่กดเข้าเว็บนอกมั่วๆ ตามมันไป โอกาสโดนน้อยมากแล้วครับ
        ยกเว้นใช้ IE โดนไม่แปลกใจเลย lol~

Comment

Hijackthis

อาจจะไม่เป็นมิตรกับคนไม่รู้เรื่องคอมพ์

แต่สุดยอด

Comment

Working...
          X