Announcement

Collapse
No announcement yet.

wireless กับ ตู้เย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wireless กับ ตู้เย็น

พอ คอมๆ ของตู้เย็นตัดปั๊บ สัญญาณwireless ของผมก็โดนตัดด้วย
    แก้ไงดีครับ

มีงิด้วย - -

Comment

แน่นอนครับ

wireless มีผลกับคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าทุกชนิด

กะไมโครเวฟ ยังรบกวนกันเลย

Comment

งิงิ ปกติครับ wireless ยิ่งส่งแรง-เร็วความกว้างช่องสัญญาณก็กว้างมากตามไปอีกแล้วประจบเหมาะกับเอาไปไว้ใกล้ๆกับพวก ตู้เย็น เตารีด เครื่องทำน้ำร้อน โคมไฟ(ชนิดดึงโหลดสูงๆ) เหล่านี้เป็นแหล่งกำเนิดemaxชั้นยอด ถ้าไม่ตัดสิแปลก ^^ ยิ่งกว้างยิ่งง่ายต่อการถูกสัญญาณยิ่งกวนมากขึ้น พวกค่าSNR Margin เพิ่มเป็นเท่าตัวเมื่ออยู่ใกล้ๆพวกนี้

Comment

สรุป ทุบตู้เย็นทิ้ง หมดปัญหา

Comment

ทางแก้ไม่ให้emaxกวนwireless เอามันยัดถุงเลย์จบครับไม่โดวนกวนแน่นอนเอาหัวท่านข้างล่างเป็นประกัน

ปล.อ่อลืมไปแล้วมันจะรับสัญญาณได้ไมเนี้ยเอายัดถุงเลย์สะแล้ว 555

Comment

ต้องเอาไว้***งขนาดไหนครับ ช่วยหน่อย

Comment

-*- ผมก็วางไว้บน PSU ไม่น่าจะมีผลขดานโดนตัด

Comment

ความร้อน wireless USB มันร้อนมากเลยครับ มีผลทำให้มันตัดรึเปล่าครับ

Comment

เรื่องนี้ถ้าพูดกันจริงๆจังๆ ยาวครับ แต่เรื่องพวกนี้ได้รับการทดลองมาแล้วว่ามันส่งผลกับสัญญาณจริงๆ
                    เรื่องวางไกลหรือใกล้ก็เอาพอประมาณ เพราะพวกอุปกรณ์คอมพิวเตอร์มันไม่ค่อยส่งผลมากมายนักหรอกครับรวมทั้ง
                    PSU(สายถักที่psuไม่ใช้ติดไว้เท่ๆนะมันกันสัญญาณกวนได้ด้วยนะเออลดทอนEMI) ด้วย เพราะ อุปกรณ์คอมส่วนใหญ่เป็น low noise

ปล.หลีกเลียงเข้าใกล้อุปกรณ์ที่กินกระแสเยอะๆ เพราะ กระแสเยอะ flux แม่เหล็กเกิดจากการเคลื่อนที่ของประจุไฟฟ้าในเส้นลวด ก็เยอะตาม สงผลให้เกิด สนามแม่เหล็ก จากนั้น ADSL เราก็จะเอ๋อรับประทาน ขอจบเพียงเท่านี้
                    ^^

Comment

Working...
                    X