Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอยส์เกมส์ Seaway หน่อยครับ ด่วนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอยส์เกมส์ Seaway หน่อยครับ ด่วนมากๆ

เรื่องของเรื่องคือผมไปซื้อจอยส์เกมส์ยี่ห้อ Seaway สีดำล้วนมา 1 อัน แ้ล้วผมก็มาต่อช่องเสียบ usb หลังจากนั้นก็มีอาการดังรูป

อาการแบบนี้เกิดจากเครื่องหาไดวเวอร์ไม่เจอหรอครับ หรือยังไง ผมควรเอาไปคืนเปลี่ยนตัวใหม่ดีมั๊ย เพราะยังอยุ่ในประกัน 3 วันเปลี่ยนให้ทันที เพิ่งซื้อเมื่อเย็น ด่วนเลยนะครับขอความช่วยเหลือด่วนๆ ห้างยังไม่ปิดครับ ขอบคุณมากกก

เสียบ usb ทุกช่องที่มีในเครื่องแ้ล้ว รีสตาร์ทแล้วมันก็ยังขึ้นแบบนี้อยู่บ้าง บางครั้งก็ไม่ขึ้น ทดสอบเ่ล่นวินนิ่งก็ไม่ได้ ทั้งที่เมื่อก่อนผมซื้อมาไม่เคยมีปัญหาเลยยี่ห้อนี้ แต่ซื้อที่กทม. นะคับ ช่วยหน่อยคับๆๆ

Comment

ดัน

Comment

Seaway ผมใช้อยู่ ก็เล่นได้ทุกครั้งนี่ครับ ไม่ได้รีสตาร์ท เสียบแล้วก็เล่นเลย ขนาดใช้สายเพิ่มความยาวมาอีกยังสบายๆ
        เอาเปลี่ยนไหม่เลยครับ

Comment

ลองเสียบเครื่องอื่นหรือยังครับ?

Comment

ลองเอาไปเปลี่ยนแล้วคับ ที่ร้านกลับเล่นได้ซะงั้น ช่างบอกว่าเป็นกับวินโดว์ครับ ผมใช้ xp sp3 อยู่แต่ที่ร้านใช้ sp2 เค้าบอกลองเปลี่ยนวินโดว์ดูครับ ผมก็ว่าจะลองแต่ยังไม่มีเวลาเลย ใครสนใจผมขายต่อถูกๆ ครับ pm มาได้

Comment

ผมก็เล่นได้ปกตินิครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ตัวเมนบอร์ดก็ได้ครับ
                เคยเจออาการแบบนี้เหมือนกัน ประมาณว่า USB Port จ่ายไฟมาไม่เต็ม(เคยเจอกับบอร์ดรุ่นเก่าๆ)

Comment

ใช้อยู่ไม่มีปัญหาเสียบเล่นได้เลย ของผมwin xp sp2นะ ลองลงไดเวอดูรึยังครับมันจะมีแถมมาด้วยนะตัวนี้

Comment

ลองดูแล้วคับ ภาคจ่ายไฟไม่น่าจะัมีปัญหานะคับ เพราะว่าตัวเก่าผมยังเล่นได้เลยอ่ะ ตอนนี้ลง xp sp2 เรียบร้อนอัพเดทเรียบร้อย รีัสตาร์ืทแล้วแต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี อาการเหมือนเดิมเลยคับ ทำไงดีเนี่ย เซ็ง อดเล่นเกมเลย ใครสนใจผมขายให้ถูกๆ นะ

ปล. อย่างที่บอกไปลองที่ร้านดันใช้ได้ซะงั้นผมลองมาแล้ว งง

Comment

Working...
                    X