Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย ดูทีคร๊าบ ว่าโอ มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ดูทีคร๊าบ ว่าโอ มั้ย

E8400 6300.-
    ASUS P5QL PRO=2950.-
    VGA SAPPHIRE 4770 512 DDR5 3500.-
    WD 3200AAKS 320GB =1640.-
    DVD LG22x SATA =800.-
    RAM KINGTON 800 2Gx2 1500.-
    case 1000 .-

ประมาน18000

อยากทราบว่า จะพอไหวมั้ยครับ ถ้า จะใช้ PSU เดิมๆ ติดกับเคส
    แล้ว เอาเงิน มาเพิ่ม harddisk เป็น 500 gb แทน

หรือช่วย แก้ไข ให้ก็ได้ครับ อยากล๊อค cpu กับ vga ตามนั้น ครับ

ไม่เกิน 20 k ครับ

เอา raidmax 530W 1500 บาท ไปก้อดี

Comment

ผมว่าเมนบอร์ดไม่เวิร์ค
      GIGABYTE EP31-DS3L SOCKET 775/INTEL P31 + ICH7 2350
      ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
        เอา raidmax 530W 1500 บาท ไปก้อดี
        ตามนี้

Comment

Originally posted by emergensy View Post
          E8400 6300.-
          ASUS P5QL PRO=2950.-
          VGA SAPPHIRE 4770 512 DDR5 3500.-
          WD 3200AAKS 320GB =1640.-
          DVD LG22x SATA =800.-
          RAM KINGTON 800 2Gx2 1500.- ราคานี้มีแต่ของปลอมครับที่ซื้อได้ ของแท้ ประมาณ 1800 ครับตอนนี้นะครับ
          case 1000 .-

ประมาน18000

อยากทราบว่า จะพอไหวมั้ยครับ ถ้า จะใช้ PSU เดิมๆ ติดกับเคส ไม่ควรครับ
          แล้ว เอาเงิน มาเพิ่ม harddisk เป็น 500 gb แทน

หรือช่วย แก้ไข ให้ก็ได้ครับ อยากล๊อค cpu กับ vga ตามนั้น ครับ

ไม่เกิน 20 k ครับ
          กัดฟันซื้อ TT 470 ไปเลยครับ

Comment

พี่วิกร ครับ ผม งง ทำ ไม ตอนผมเช็คราคา JIB

KINGSTON 2GB/800 1250.- แพงกว่า เจ้าอื่นมากเลย อ่ะครับ

JEDI ยัง 890กว่าๆเอง

Comment

JIB ขายแรม KINGTON แพงสุดไม่รู้เหรอครับ
              JIB มีไว้ซื้อ CPU และ MB ครับ

Comment

^
                ^
                ^
                ถูกกกกก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  JIB ขายแรม KINGTON แพงสุดไม่รู้เหรอครับ
                  ฟามรุ้เลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ออ ครับ

ถ้ามันเอา 4PK มาขายสงสัยราคา แตะ 3000แหงๆ เลย

Comment

เพิ่งรู้ แต่ มันจิงๆคับ ผมใช่เวลาเดินดู ร้านนี่ ขาย CPU ถูกมากๆ

Comment

ออ ขอบคุน ครับ ^^"

Comment

ไม่เป็นไร -..-

Comment

ถาว่าไหวไหม
                            มันก้ไหวน่ะ แต่ในระยะยาว
                            ของเราขนากนั้นๆ มันไม่คุ้มกัน
                            ท่านเอาทั้งทุก ราคา เกือบๆ 20k
                            มาทิ้งไว้กับ psu ติดเควสราคาไม่ถึง300
                            คิดว่ายังไล่ะๆๆ

raidmax 530W ราคาอยู่ที่ไม่เกิน 1500
                            จ่ายไฟจิงอยุ่ที่ 470กว่าๆๆ
                            ผมอ่านมาจากเวบไหนไม่รุจำไม่ได้

Comment

Working...
                            X