Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนpsuงบ2,500+ได้500 สำหรับสเปคนี้ครับช่วยดูให้หน่อยครับ(เชิญพี่วิกรด้วยนะคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนpsuงบ2,500+ได้500 สำหรับสเปคนี้ครับช่วยดูให้หน่อยครับ(เชิญพี่วิกรด้วยนะคับ)

จะเปลี่ยนpsu งบ 2,500+ได้500 สำหรับสเปคนี้ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ
    ของเก่าผมเป็นตัวติดเคส GVIEW 450w (JZ-40C) 450W/L LGA775

AC input
    voltage 230V
    current 5A
    frequercy 50-60 Hz

DC output
    +3.3V > 15A
    +5V > 20A
    +12V >16A
    -12V > 0.5A
    -5V > 0.5A
    +5V sb > 2.0A
    (ไม่รู้ว่าโพสแบบนี้ถูกไหมครับ)

เอามาใส่กับสเปคนี้ครับ
    Q8200 ซิงค์เดิม @2.8
    ASUS 8800GT 1G
    P5Q SE
    HDD 320G 1ตัวแต่จะเพิ่มอีก 1ตัว
    KINGSTON 2G*2
    DVD RW 1 ตัว

เนื่องจากปรับบัสไป 400 แล้วมันชอบ error ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ psu ป่าว

ขอบคุณมากครับ

เล่าสู่กันฟัง
    -บัส400เทส pi 32m เสร็จอุณหภูมิขึ้น 113 ผิดปกติไหมครับ
    -ลองปรับบัสไป 450 จอเป็นลายเลย เลยรีแล้วเปิดใหม่ กดเปิดตั้งหลายครั้งกว่าจะติด
    Last edited by pause; 10 May 2009, 20:48:43.

icute 650 W - -*

Comment

ร้านBusitek COOLERMASTER REAL POWER 550W 3,190

Comment

ขอบคุณครับ มีท่านอื่นอีกไหมครับ

Comment

พี่ wikorn ครับมีคนถามหาพี่ มาด่วนครับ ^^

Comment

เดี๋ยวพี่เค้าก็มาครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by pause View Post
              จะเปลี่ยนpsu งบ 2,500+ได้500 สำหรับสเปคนี้ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ
              ของเก่าผมเป็นตัวติดเคส GVIEW 450w (JZ-40C) 450W/L LGA775

AC input
              voltage 230V
              current 5A
              frequercy 50-60 Hz

DC output
              +3.3V > 15A ของดีๆตัวนี้มีมาเป้นถึงครับ
              +5V > 20A
              +12V >16A ของดีๆตัวนี้มีมาเป้นถึงครับ
              -12V > 0.5A
              -5V > 0.5A
              +5V sb > 2.0A
              (ไม่รู้ว่าโพสแบบนี้ถูกไหมครับ)

เอามาใส่กับสเปคนี้ครับ
              Q8200 ซิงค์เดิม @2.8
              ASUS 8800GT 1G
              P5Q SE
              HDD 320G 1ตัวแต่จะเพิ่มอีก 1ตัว
              KINGSTON 2G*2
              DVD RW 1 ตัว

เนื่องจากปรับบัสไป 400 แล้วมันชอบ error ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ psu ป่าว
              อาจเป้นไปะหรืออาจไม่เกี่ยวก็"ด้เพราะMB ก็ไม่ใช่รุ่นที่ทนบัสได้สูงมากๆครับ

ขอบคุณมากครับ

เล่าสู่กันฟัง
              -บัส400เทส pi 32m เสร็จอุณหภูมิขึ้น 113 ผิดปกติไหมครับ เอามือจับซิ้งดูครับ ถ้าไม่ร้อนก็แค่โปรแกรมเพี้ยนครับ เอามันร้อนจริง MB รุ่นนี้ขายทิ้งไปเลยครับ MB ที่ดี เวลามันร้อนเกิน 100 มันดับตัวเองแน่ครับ ขนาดไม่ตั้ง ออโอ้ช็อทดาว มันยังควรจะดับเลยครับ ถ้าขนาดนี้แล้วยังไม่ยอมดับก็พาลเจ็งไปทั้งเมนบอร์ดแน่ครับ (ถ้ามันร้อนจริงนะ)
              -ลองปรับบัสไป 450 จอเป็นลายเลย เลยรีแล้วเปิดใหม่ กดเปิดตั้งหลายครั้งกว่าจะติด
              ระบบไม่เสถียรซิครับ

จะอาการอะไรก็ตาม PSU ซื้อใหม่นะดีกว่าแน่ครับ ธฎฑ?ฤศธฤษฎ 550W ใช้ไม่หมดแล้วครับ 2500 บาท

Comment

อาจจะแก้ปัญหาไม่ตรง สาเหตุก็ได้นะครับ ถ้าเปลี่ยน PSU แล้วเป็นเหมือนเดิม ก็ถือว่า ได้ของดีดี มาใช้ให้อุ่นใจ ตัดปัญหาส่วนนี้ไป โดยส่วนตัวผมยังคิดว่้า ไม่น่าจะเกี่ยวกับ PSU นะครับ การ OC ไม่ เสถียร มีอาการแบบนี้ให้เห็นกัน บ่อยไป

Comment

ขอบคุณครับ
                  psu ตัวนี้ก็ดีอยู่ใช่ไหมครับ ทีผมจะเปลี่ยนเพราะว่าพอลากแล้ว error บ่อย+หลังๆ 2-3วันนี้ ได้กลิ่นไหม้แต่หาไม่เจอว่าตรงไหน เลยคิดว่าเป็นที่ psu

tt 550w (เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกัน) ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X