Announcement

Collapse
No announcement yet.

[นอกเรื่อง] พรุ่งนี้ไปรษณีย์หยุดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [นอกเรื่อง] พรุ่งนี้ไปรษณีย์หยุดไหมครับ

ไม่รู้จะตั้งกระทู้หมวดไหนดีเอาหมวดนี้ล่ะ คนเยอะดี

ไปรษณีย์เปิดให้บริการไหมครับพรุ่งนี้ (11.05.09) ไปรษณีย์ข้างนอกนะครับ ไม่ใช่ในห้าง

วันหยุดต่างๆ วันอาทิตย์ ไปรษณีย์เปิด 8โมง ถึง 4โมงเย็น

จ.ถึงเสาร์ เปิด 8โมงถึง 6โมงเย็น

ไปรษณีย์ไม่มีหยุดครับ สงกรานต์ ปีใหม่ ก็ไม่หยุด

Comment

น่าจะหยุดครับผม

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
        น่าจะหยุดครับผม
        ไปรษณีย์ ไม่มีวันหยุดครับ ผม

Comment

ในกรุงเทพ จังหวัดเดียวครับที่ไม่ค่อยได้หยุด
          อีก 75 จังหวัดทั่วประเทศ วันหยุดจะหยุดทันที กรณีวันหยุดเป็นวันศุกร์ ส่วนใหญ่วันเสาร์จะมั่วนิ่มปิดยาวไปด้วยเลยครับ
          สรุปวันหยุดต่างจังหวัด ไปรษณีปิดหมดครับ

Comment

น่าจะหยุด

Comment

Originally posted by deedee View Post
              ในกรุงเทพ จังหวัดเดียวครับที่ไม่ค่อยได้หยุด
              อีก 75 จังหวัดทั่วประเทศ วันหยุดจะหยุดทันที กรณีวันหยุดเป็นวันศุกร์ ส่วนใหญ่วันเสาร์จะมั่วนิ่มปิดยาวไปด้วยเลยครับ
              สรุปวันหยุดต่างจังหวัด ไปรษณีปิดหมดครับ
              ต่าง จังหวัดผมไม่รู้ครับ แต่ถึงคุณไปส่งของวันหยุดของก็ไม่ได้ส่งอยู่ดีครับ

เพราะพนักงานที่ไปรษณีย์ไม่หยุด แต่พนักงานส่งของหยุดกันครับ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
                ต่าง จังหวัดผมไม่รู้ครับ แต่ถึงคุณไปส่งของวันหยุดของก็ไม่ได้ส่งอยู่ดีครับ

เพราะพนักงานที่ไปรษณีย์ไม่หยุด แต่พนักงานส่งของหยุดกันครับ
                คือที่ทำการเค้าปิดสนิทเลยครับ แบบทางเข้าปิดประตูล็อกกลอนประตูกันเลย
                พนักงานไม่เหลือสักคนนะ ^ ^
                (ที่ผมเจอก็ของ จ.ปทุมธานี จ.อยุธยา จ.สระบุรี จ.อ่างทอง ตาม อ.เมือง ไม่เท่าไร
                แต่ตามอำเภอรอบนอกนี้ประจำเลยครับแบบ มีวันหยุดวันศุกร์ เค้าจะปิดกันตั้งแต่
                ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์เลย ตอนหลังๆดีขึ้นหน่อย แต่ยังแอบมั่วนิ่มในบ้างโอกาส เช่น 4 วันที่ผ่านมานี้ ^ ^)

ที่ชอบสุดของไปรษณีผมยกให้ที่ สาขา ฟิวเจอร์รังสิตครับ
                เปิด-ปิด ตามเวลาห้างเลย ไปส่งทุ่ม-สองทุ่ม ประจำ
                ไม่มีวันหยุดตลอดปี ^ ^

Comment

Working...
                X