Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ดู HD แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ดู HD แล้วกระตุก

อันนี้ spec laptop ที่ใช้ครับ
    Vista 32bit Intel Core2 Duo T9600 2.80GHz RAM4GB
    ATI Mobility Radeon HD 3400

ปกติดูกับ Media Player Classic Homecinema เพราะใช้ KM แล้วจอมันชอบแวบ แบบดูๆอยู่ก็แวบ แบบกระพริบวูบนึง -_-"

pure codec เพื่อนมันเซ็ตให้แบบนี้

ไม่ได้กระตุกมากมายนะครับ แต่มันไม่ลื่น เหมือนจะชะงักๆประมาณนั้น
    ผมลองเข้ากระทู้ที่ปักหมุดอยู่แล้วเซ็ตตามนั้นมันก็ยังเป็นอยู่ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ
    หรือผมควรเซ็ตค่าแบบไหนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

mpeg2 > cyberlink ธรรมดา

H264 > coreavc

Comment

ไม่หายอ่ะครับ T T

Comment

งั้นเปลี่ยน video renderor เป็น overlay

หรืือไม่ก็ใช้ auto mode

Comment

ยังกระตุกเหมือนเดิมครับ OTL

เหมือนมันจะสะดุดเวลาซับขึ้น เพราะเวลาปิดมันลื่นสบายเลยครับ _ _lll

Comment

Working...
          X