Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ2033SW มันมีจุดกระพริบเวลาดูรูปกับเล่นเกมเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ2033SW มันมีจุดกระพริบเวลาดูรูปกับเล่นเกมเพราะอะไรครับ

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน 2033SW ปรับขนาดตั้งแต่ 1360X768 จนถึงขนาด 1600X900 เวลาดูรูปจอมันจะมีจุดเม็ดสีกระพริบ เล่นเกมก็จะเป็น เส้น มีเขียว และมีเส็ดสีกระพริบ แต่เวลา เล่นเน็ท ทำอย่างอื่นปกติ นี่เป็นเพราะอะไร ครับ
    เป็นที่จอ หรือว่า การ์ดจอ ATi 3650HD Hyper Core725/500
    หรือว่าการ์ดจอผมแรงไม่พอ รึป่าว ครับ รบกวนด้วย

อืม....เป็นไปได้ที่การ์ดจอไม่แรงพอครับ

Comment

ขนาดที่ปกติไม่มีกระพริบ ก็ 1024X768 ,1152X864 ,1280X720 ,1280X800 อะครับ แต่พวก 1280 นี่พอเข้าเกมส์ ก็จะมีกระพริบ แต่ น้อย ลงเยอะ อะครับ

Comment

น่าจะเกี่ยวกับการ์ดจอก้อเปนได้ครับ

Comment

อัพเดท ลง driver การ์ดจอใหม่ อาการ ยังคงเหมือนเดิม ปรับ ความละเอียด สูง หรือ ขนาดสูงๆ ก็จะกระพริบ เด่นชัดมากมาย

Comment

เป็นทุกเกมส์เลยหรอครับ

ลองทุกทางยังครับ สลับข้างหัวเสียบดู เผื่อฟลุ๊ค -*-"

ผมเคยเจอปัญหาคือ จอมันไม่เห็นสีส้มกับสีแดงเลย สีเขียวก็เห็นเป็นสีดำ
            ลองย้ายฝั่งเสียบ เปลี่ยนหัวแปลง มันก็หายซะงั้น

Comment

Working...
            X