Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง True กับ Maxnet อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง True กับ Maxnet อันไหนดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ True อยู่ครับ ผมใช้ True มานานแระ
    ตอนที่ ทาง Maxnet เขาให้ 3 MB แต่ True ยังอยู่ที่ 1 MB
    ผมก็เลยลองไปสมัคร Maxnet ครับ

แต่พอได้สมัครไปไม่ทันไร หลังจากนั้น ทาง True เปลี่ยนมาให้ 3 MB บ้าง
    ผมเองก็ได้ เสียค่าสมัครให้กับทาง Maxnet ไปแล้ว แต่ว่า
    ผมยังไม่ได้ บอกยกเลิกกับทาง True เลย เพราะว่า
    ผมกะว่าให้ทาง Maxnet มาติดตั้งให้เสร็จแล้วค่อยบอกยกเลิก True
    ที่ทำยังงี้เพราะจะได้มีเนทใช้ไม่ขาด

และตอนนี้ทาง Maxnet ยังไม่ได้มาทำการติดตั้งให้ผมเลยครับ
    ผมรอมาเดือนกว่าแระ ( สงสัยจะลืม )
    ผมคิดว่าถ้าผมไม่โทรไปทวง ให้มาติดเขาคงไม่มาแล้วหล่ะมั้ง
    แต่ผมก็ไม่เดือดร้อนเพราะใช้ True อยู่

ตอนนี้ผมก็เลย 2 จิต 2 ใจ จะเอา True ดี หรือ จะเอา Maxnet ดี
    เลยอยากจะฝากถามคำว่า

อันไหนมันดีกว่ากันอ่ะครับ ? ผมเล่นเนทนอกบ่อยมากด้วย

ฝากถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

True ดีกว่าแน่นอน ถ้าที่ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ

Comment

True ดีกว่าครับ Maxnet เปิดเวบบางทีได้บางทีไม่ได้ เป็นหลายเวบเลย และ on msn ไม่ค่อยได้ด้วย

speed ออกนอกก็เน่ามากๆเลย

Comment

ผมออน msn 24 ชม ทำไมผมออนได้หว่า ออนไม่ได้ ร้านเน๊ตเจ๊งหมดครับ

Comment

True ครับ คุณภาพกว่านะผมว่า แต่นานไปก็ไม่แน่ True เหมาะสำหรับใช้ในกทม.ครับ ตจว. maxnet น่าจะครอบคลุมกว่า True เสียอย่างเดียว ไม่เคยมีคำว่าตรงเวลา ทำอะไรไม่แจ้ง ไม่แจ้งความคืบหน้า แจ้งเป็นแต่คำว่าดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว truecarechat ช้า ^^ (ไปไหนต่อไหนแล้ว)

สรุป true ดีกว่าครับ (ซะงั้น)

Comment

ถ้าใช่อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ก็อย่าเปลี่้ยนอะไรให้วุ่นวายเลยครับ
            แต่ถ้าไม่อยากจ่ายค่าโทรศัพท์เดือนละ 107 บาท ก็โทรไปจี้ให้ Maxnet มาติดเร็วๆก็ได้ครับ(แต่เค้าจะมาติดให้เร็วๆไหมผมไม่ทราบ)

Comment

ในประเทศไม่ต่างกันหลอกครับ ต่างประเทศล้วแต่จังหวะ แต่ maxnetจะมีปัญหา จุกๆๆจิกๆๆ มากกว่า ถ้าคุณใช้งานอินเตอร์เน็ตทั่วๆไป Maxnet เหลือๆๆครับ

Comment

ใช้ True นะดีแล้วครับขอร้องอย่าเปลี่ยนเลย ผมใช้ Maxnet อยู่เน่ามา 2 วันติดแล้วโหลดอะไรไม่ได้เลย แค่เข้าเวปก็เหนื่อยแล้ว โทรไปแจ้งก็ได้แต่คำตอบเดิมๆ บอกว่าจะให้ช่างติดต่อกลับ รอมันมา 2 วันแล้วไม่เห็นมันจะโทรมาสัก ตั้งแต่ติดมาเน่าไป 10 กว่าวันแล้วตัดสินใจผิดจริงๆ

Comment

เนตนอกพอๆกันครับ แต่ทรู ping น้อยกว่าครับ เล่นเกมส์ออนไลน์ต่างประเทศดีกว่า บริการดีกว่า

ส่วนmaxnet บอกยกเลิกก็ได้ครับถ้าไม่ต้องการ คือเท่าที่รู้maxnet นี่คิวยาวมากๆ - -

Comment

ของผมวิ่งประมาณนี้ครับ
                    Attached Files

Comment

ใช้maxnetเพราะโหนดมันใกล้กว่า(มากๆ)

Comment

ผมก็เคยอยู่ในสถานะเดียวกับคุย
                        แต่เหตุผลที่ผมรอและเลือก maxnet เพราะไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม 107บาทที่ไม่ได้ใช้เลย และพ่วงซิมต่างๆนานา

ตอนนี้ ยกเลิก true ไปแล้ว (รวดเร็วมาก 3วันตัดเลย)
                        ใช้maxnet อยู่ก็ถือว่า ok ในระดับมาตราฐานคับ ออกนอกบางเวปก็ไว เท่า local เลย บางเวปก็ ไม่เกิน 1mb

Comment

Working...
                        X