Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนแรงของ 8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนแรงของ 8800GTS

MSI NX8800GTS-T2D320E-HD-OC 320MB Geforce 8800GTS

รูปแทน

สอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ว่าที่ใช้อยู่อุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้างครับ

ของผม Idle อยู่ที่ 70 ปลาย ๆ ถึง 80 ต้น ๆ Full ไม่รู้เพราะไม่เคยเล่นเกมส์หนัก ๆ เลย แต่บางทีเวลาเล่นเกมส์ (HEROES OF MIGHT AND MAGIC V) หรือใช้งานตอนกลางวัน เครื่องจะค้าง หรือขึ้นจอฟ้าบ้างเป็นบางครั้ง

ลองโทรไปถามที่ บิซิเทค เค้าบอกกว่าปกติ แต่ซิลิโคนอาจแห้งทำให้ร้อนขึ้นมานิดหน่อย ให้แกะซิ้งค์ออกมาทาซิลิโคนใหม่

ลองค้นหาตามกูเกิ้ลดูเห็นว่าส่วนใหญ่ที่เค้ารีวิวกันมันร้อนแค่ 50-60 ต้น ๆ แค่นั้นเอง แต่เค้าก็เทสนอกเคสอ่ะ

แล้วก็เคยอ่านเจอที่บอร์ด1000ทิพย์ว่ามีคนใช้การ์ดจอยี่ห้อหนึ่ง รุ่นหนึ่งประกับ ARฯ ปรากฏว่าการ์ดร้อนมาก ๆ ก็เลยเอาไปเคลม แต่ทางช่างบอกกว่ารุ่นนี้ร้อนปกติ

พอเค้าเอามาใช้ได้สักระยะปรากฏว่าชิพไหม้ ซวยเลยเอาไปเคลมทางศูนย์บอกว่าไม่รับเคลมเพราะชิพไหม้

กลัวเป็นเหมือนอย่างเค้าก็เลยมาสอบถามกับทางเพื่อน ๆ ก่อน
    Last edited by AlphaZero; 11 May 2009, 16:36:16.

ส่งเคลมก่อนเพื่อความปลอดอภัย ครับ อิอิ แน่นอนที่สูดดดดดดด

Comment

พวก 8800 GTX GTS ULTRA

ทำไมร้อนแรงจังเลย

Comment

Originally posted by doytou View Post
        ส่งเคลมก่อนเพื่อความปลอดอภัย ครับ อิอิ แน่นอนที่สูดดดดดดด
        ก็ที่บิซิเทค เค้าบอกกว่าปกตินี่ คงไม่ให้เคลมแหงม ๆ

Comment

Originally posted by AlphaZero View Post
          ก็ที่บิซิเทค เค้าบอกกว่าปกตินี่ คงไม่ให้เคลมแหงม ๆ
          ถ้าไม่ขายทิ้งก็ต้องเสียตังค์ซื้อซิงค์ใหม่

Comment

ลองแกะมาปัดฝุ่นแล้วเปลี่ยนซิลิโคนดูหน่อยซิครับ...ผมว่าidie70นี่ร้อนเกินไป(มากๆ)แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by chain74 View Post
              ถ้าไม่ขายทิ้งก็ต้องเสียตังค์ซื้อซิงค์ใหม่
              หง่ะ...เสียดายอ่ะ

ตอนนี้ยิ่งจน ๆ อยู่

Originally posted by mootoot View Post
              ลองแกะมาปัดฝุ่นแล้วเปลี่ยนซิลิโคนดูหน่อยซิครับ...ผมว่าidie70นี่ร้อนเกินไป(มากๆ)แล้วนะครับ
              กะว่าจะลองทำดูครับ กลัวมันจะเหมือนกับอันนี้อ่ะ
              http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2744847.html

Comment

ผมเคยใช้นะห้องไม่แอร์ขนาดห้องผมร้อนมากๆ IDLE 60 Fulload 70-75

Comment

Originally posted by rockwell View Post
                  ผมเคยใช้นะห้องไม่แอร์ขนาดห้องผมร้อนมากๆ IDLE 60 Fulload 70-75
                  เย็นกว่าเวลาผมเปิดแอร์อีก

หรือว่า V2000 Plus ของเรามันระบายความร้อนในเคสไม่ดีหว่า

Comment

ปรกติของรุ่นนนี้ครับ ตอนใช้ครั้งแรกซื้อมาอุณหภูิมิ 120 fulload ก้ไม่ดับไม่แฮ้งนะ
                    เลยเอาไปเครมได้ตัวใหม่มาอุณหภูมิ 71- 90 auto fan ถ้าปรับ 100% จะเป็น 63-84
                    ใช้มาไม่เคยมีอาการค้างแฮ้งหรือขึ้นจอฟ้าเลยครับ

Comment

Working...
                    X