Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 +ECS ultra = เปิดได้บ้างไม้ได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยเป็นอาการเดียวกันเดะ PSUจ่ายไฟผิดปรกติ มันจ่ายอยู่แต่มันจ่ายนิดเดียว ของใหม่ใช่ว่าจะไม่เจ๊งนะ
    ทางที่ดีน่าจะลองหาPSUตัวอื่นมาเทสดูก่อน ค่อยไล่ไปดูส่วนอื่นต่อไป

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post
      ECS ultra รุ่นใหนครับขอข้อมูลด้วย
      ECS A780GM-A-ULTRA ครับ

เอาใจช่วย

สเปกเดียวกับผมเลย

แต่ของผมยังไม่ได้ocเพราะแรมยัง2Gb/667 อิอิ รอแรมใหม่ก่อน

Comment

บอร์ดผมก็ท่าทางจะเน่า เมื่อวานแบกไป 0 Com7 คลองตันเลย
        เสียบการ์ดจอตัวไหนบูตครั้งแรกก็ไม่มีสัญญาณเข้า VGA ตัวหลัก
        9600GT มาเสียบยังนิ่งเลย ต้องกด restart เครื่องทีนึงถึงจะมีสัญญาณเข้าที่ VGA
        เดี๋ยวรอเอา VGA ไปเสียบกะ Ultra เพื่อนผมก่อน ถ้าไม่เป็นไรสงสัยมีแววจะได้บอร์ดใหม่ เหอๆ

Comment

ถ้าเคลมได้ของมาใช้เลยป่าวครับหรือว่าต้องให้เค้าเทสแล้วรอเป็นอาทิตย์

แต่ผมไม่ทราบว่า ของผม เพิ่มไฟ 1.4 15*200=3000 HT 1.0 มันน่าจะบู้ทขึ้นนะ แต่นิ่งเฉยเลย
          แต่ถ้าใช้เดิมๆอ่ะไม่มีปัญหา เคลมได้ป่าวไม่รุ้

Comment

เอาใจช่วยงับ เคยเอาของไปเคลม Com7 คลองตันวันเดี่ยวได้เลยงับ

Comment

ยังไงลองเอาบอร์ดไปดูละกันครับ ถ้าสะดวกยกไปทั้งเคสเลย
              เดี๋ยวผมเทสเสร็จถ้าเป็นที่บอร์ดเน่าก็คงถอดบอร์ดไปคลองตันเลยล่ะครับ
              น่าจะได้บอร์ดใหม่เลย ถ้าส่งหน้าร้านกว่าจะได้เล่นอีกที หายอยากแน่เลย

ถ้ามันมีปัญหาแบบเห็นชัดๆ แล้วซื้อมาได้ไม่เกิน 7 วันเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านก็ได้มั้งครับ
              ถ้าเกินแล้วยังไงแบกไป 0 ใหญ่ดีกว่า

Comment

อาการอย่างงงี้มันเคลมได้ม่ะครับ

Originally posted by benn17 View Post
                ถ้าเคลมได้ของมาใช้เลยป่าวครับหรือว่าต้องให้เค้าเทสแล้วรอเป็นอาทิตย์

แต่ผมไม่ทราบว่า ของผม เพิ่มไฟ 1.4 15*200=3000 HT 1.0 มันน่าจะบู้ทขึ้นนะ แต่นิ่งเฉยเลย
                แต่ถ้าใช้เดิมๆอ่ะไม่มีปัญหา เคลมได้ป่าวไม่รุ้

จะได้ถอดไปเคลมเลย

Comment

Working...
                X