Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE MA770-US3 กับ MA78GM-US2H ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE MA770-US3 กับ MA78GM-US2H ตัวไหนดีกว่ากันครับ

เอามาเน้นคล็อคอ่ะครับ ตัวไหนเข้าท่ากว่ากันครับ ? ราคาไล่ๆ กันเลย

นอกจากแตกต่างกันตรง 770 กับ 780G แล้ว ต่างตรงไหนอีกมั้ยครับ? แล้วผมเล่นตัวไหนดี

770ไม่มีVGA

Comment

อ่อ ตัว 780G แถม VGA ด้วยเหรอครับ? เรื่องการ คล็อคอ่ะครับใครไกลกว่ากัน

Comment

us2h สวยดีครับ มี vga on ทุกอย่างดีหมด แต่ติดตรงไฟแรม ปรับได้ถึงแค่ 2.1 เท่านั้นเอง
        ถ้าบอร์ดรุ่นนี้ ปรับไฟได้ถึง 2.3 ผมว่ามันจะสมบูรณ์มากเลย คงต้องรอ bios ออกมาใหม่
        เผื่อมีการปรับไฟตรงส่วนนี้

นอกนั้นทุกอย่างดีหมดเลยครับ

ถ้าลากไม่หนักมาก กับไฟแค่นี้ ก็เล่นตัวนี้เลยครับ

Comment

เน้นลากหนักนิดนึงครับ อิอิ อนาคตลาก 720BE อิอิ ใช้ ซิ้งค์ V8 น่ะครับ

Comment

ส่วนตัวชอบ MA78GM-US2H คับ (ใช่อยู่) อิอิอิ (โอไม่เป็น)

Comment

MA770-US3 ตัวนี้มัน OC ได้ไกลบ๊? จะได้สอยครับ

Comment

ตัว770ของผมนี่ไฟแรมได้แค่2.175นะครับ แต่เคยอ่านเจอมาเขาว่าตัวที่มีการ์ดออนบอร์ดลากได้น้อยไม่รู้จริงมั้ย

Comment

ผมว่าถ้าใช้การ์ดแยกเอาตัว MA770-US3 น่าจะดีกว่า

แต่ผมใช้ MA78GM-US2H อยู่หุหุุ

Comment

ทำไม US3 ไฟน้อยจัง DS3 ไฟแรม 2.275V

Comment

เห็นว่า MA770-US3 เป็นบอร์ดประหยัดพลังงาน ได้คะแนนประหยัดพลังงานเยอะเลยนะครับ
                      Review จาก www.i3.in.th สงสัยสอยตัวนี้ อิอิ

Comment

GIGABYTE MA770-US3 ใช้อยู่ครับ เชียร์ตัวนี้ อิอิ

Comment

Working...
                        X