Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกหน่อยได้ไมครับว่า ความแรงของการ์ดจอดูที่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกหน่อยได้ไมครับว่า ความแรงของการ์ดจอดูที่ไหน

สอนทีครับว่าดูความแรงของการ์ดจอดูตรงไหน

ของผม
    Gigabate 9600 GT /512 Mb

ราคาคับ ยิ่ง แพง ยิ่งแรง ท่านเทพๆ เค้าบอกผมมา และเป็นแบบนี่จิงๆ...อิอิ

Comment

Comment

เล่นเกมส์ลื่นๆ

Comment

GPU กราฟ คะแนน และที่สำคัญราคาครับ

Comment

ราคา

Comment

ผมเน้น stream process เยอะๆ ลองมา core/mem และ bit เยอะๆ ราคาก็ขอถูกๆ ไม่แพง อิอิ อันนี้สำคัญ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                ราคาคับ ยิ่ง แพง ยิ่งแรง ท่านเทพๆ เค้าบอกผมมา และเป็นแบบนี่จิงๆ...อิอิ
                แล้วที่ว่า HD 4770 แรงกว่า แต่ราคาถูกกว่าจริงป่ะครับ

Comment

Stream Process and Bandwidth

Comment

HD 4770
                    เค้าว่าคุ้มสุดในโลกแล้วตอนนี้

Comment

Originally posted by dep01 View Post
                      แล้วที่ว่า HD 4770 แรงกว่า แต่ราคาถูกกว่าจริงป่ะครับ
                      4770 แรงกว่า 9600GT, 9800GT ครับ

ราคา 35xx - 39xx ส่วน 9600GT, 9800GT มีหลายรุ่นหลายราคา

Comment

Originally posted by dep01 View Post
                        สอนทีครับว่าดูความแรงของการ์ดจอดูตรงไหน

ของผม
                        Gigabate 9600 GT /512 Mb

ถ้ากรณีมีใช้อยู่แล้ว ก็ดูคะแนน พวก 3dvantage เป็นต้น แต่ที่สำคัญ คือเล่นเกมลื่นเปล่า ยอมรับได้เปล่า เน้นว่าขึ้นอยู่แต่ระดับความพอใจของคุณเป็นหลัก ไม่ใช่ใครที่ไหน และสุดท้ายเงินที่เสียไป ซึ่งเน้นอีก เงินของคุณที่เสียไป ไม่ใช่เงินใครที่ไหนเหมือนกัน แค่นี้ก็รู้แล้วแรงเปล่า

เช่น
                        Gigabate 9600 GT /512 Mb ของคุณ ตอนนี้ยังเล่นเกมได้อยู่ พอใจอยู่ ลื่นอยู่ และยังไม่อยากเสียเงินซื้อใหม่ ก็แสดงว่าของคุณยังแรงอยู่ สำหรับคุณเอง เน้นตรงนี้คับ

แรงไม่ได้ขึ้นกับใครบอก หรือผลเทส แต่ขึ้นอยู่กับคุณ ความพอใจ เงินของคุณ อย่าให้ความสุขจากการเล่นเกมเป็นความเครียดในการเสียเงินโดยใช่เหตุ แค่ข้อคิดเห็นครับ

Comment

ผมว่านะ ประมาณอย่างที่เพื่อนๆๆบอกล่ะครับ แต่ที่สำคัญต้องถูกจายยยยยย เหมือนกันลายเซ็นต์คุณ graffiti โดนตรงกลาง"ใจ"ซะไม่มี อิอิ

Comment

เล่นเกมแบบปรับสุดแล้วลื่น นั่นแหละคือความแรงในความหมายของนักเล่นเกม^^

Comment

ความแรงมาดูที่นี้เลย เวปบอร์ด OCZ แจ่ม

Comment

Working...
                              X