Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน สอบถามวิธีแก้ ปัญหาการ์ดจอ รายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน สอบถามวิธีแก้ ปัญหาการ์ดจอ รายละเอียดด้านในครับ

คือ ว่าผม พอดีได้โน๊ตบุคมาใหม่ ตั้งแต่ ปลายๆปีที่แล้ว แล้วตัว PC ก็ไม่ได้เปิดอีกเลย มาประมานเกือบปี ได้แล้วอ่ะครับ พอมาเปิด มัน เปิดติดนะครับ แต่ ภาพไม่ขึ้น ไฟ ที่จอ เป็นสีส้มๆ ปกติ ถ้าิติดจะเป็น สีเหลือง แต่มันเหมือนกับ บูตได้ปกติ แต่ภาพไม่ขึ้นอ่ะครับ

มันเกิดจากปัญหาอะไรครับ
    ปล.เครื่องมันก็เก่าแล้วอ่ะครับ ผมมีการ์ดจอ 2 ตัว Radeon 9550 กับ GF 5500 น่ะครับ อาการพอเสียบแล้วเป็นทั้งคู่เลย - -'

อาการเหมือนสัญญานไม่ปล่อยมาที่จอ เช็คสายดูก่อนบางทีขั้วอาจจะสกปรก

ไม่งั้นก็การ์ดจอถอดมาเอายางลบถูๆดู มีอยู่แค่นี้แหละ

Comment

Working...
    X