Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม เรื่องความร้อนของ E2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม เรื่องความร้อนของ E2140

ผมลากจาก 1.60 GHz. ไป 2.40 GHz.

แต่อุณหภูมิ มันไม่ขึ้นเลยครับ ตอนนี้ใช้ซิงค์ Zalman 9500A

สงสัยว่า CPU ผมเป็นไรเปล่า

ร้อนไปป่าว ผมก็เคยใช้ 9500LED กับ E2180 3.5 ยังไม่ถึงขนาดนี้เลย

Comment

เคสผมมันเล็ก เตาอบด้วยละครับ แถมอากาศมันก็ร้อน ๆ

Comment

ของเค้าดีจริงๆ

Comment

E2180 น้องผมเย็นกว่าผมเยอะเลยซึ้งเดิมๆ

FULL 40 เอง

Comment

ซิงค์เดิมเมื่อก่อน Idle 60 องศา Full 80 องศา ขึ้นอะครับ

Comment

ผมร้อนประมาณนี้อ่ะ ซิ้งค์เดิม IDE 40 FULL 72 รูปนี้ตอนเทส PI คับ

Last edited by artm5; 11 May 2009, 18:53:13.

Comment

สูงไปครับ มันน่าจะหลวมอะไรซักอย่าง

Comment

สูงไปเหรอครับนี่

ว่าง ๆ ต้องถอดออกมาดูแล้วสิ ซิลิโคนอุดตันเปล่าหว่า

Comment

Working...
                  X