Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ External Hard Disk หน่อยครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ External Hard Disk หน่อยครับ!!

คือจะซื้อ External Hard Disk จะเอามาเก็บข้อมูลสำรองเก็บไว้เผื่อ คอมพังอะไรแบบนั้นครับ

External Hard Disk แบบที่ทำเอาเฉพาะ กับ แบบที่นำมาใส่กล่องใช้งานเอง แบบไหนดีกว่า อย่างไรบ้าง

แล้วช่วยแนะนำที่ครับว่า แบบที่เฉพาะ รุ่นไหนดี แบบนำมาใส่กล่องแบบไหนดี(ทั้งกล่อง และHD ด้วยนะครับ)

หาอ่านมาหลายเว็บแหละ แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณมาก ครับ

hdd wd หรือ segate ก็ได้ box แนะนำของ ฟิลิป

Comment

แล้วแบบที่มันทำมาเฉพาะมันไม่ดีกว่าตรงไหนครับ?

Rep ข้างบนช่วยระบุรุ่นที่น่าใช้มาให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แบบประกอบมาล้วก็ดีครับ เทสมาจากโรงงานแล้ว่าใช้ได้

จะเอาแบบ 2.5" หรือ 3.5" ครับ

ที่แนะนำแบบแยก เพราะมันสามารถ ถอดเปลี่ยนตัว hdd ได้ง่าย และไม่หมดประกัน

จากที่เคยใช้มาก็ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

อยากได้ 2.5" เพราะคิดว่า มันพกพาง่าย แล้วได้ยินมาว่าใช้ไฟน้อยกว่า 3.5" ด้วย

แต่ 3.5" มันมีดีกว่า2.5" ตรงไหนบ้างครับ

ขอทราบรุ่นที่คุณใช้หน่อยได้มั้ยครับ

อยากพึ่งเบื่อตอบนะ 5 5 5+

ขอบคุณมากครับ

ปล.นางเอกเรื่องไรเนี่ยะครับ น่ารัก

Comment

2.5 ใช้ไฟจาก USB เลย ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่ม

3.5 ต้องต่อไฟเพิ่ม

2.5 วิ่ง 5400RPM

3.5 วิ่ง 7200RPM

Comment

Working...
            X