Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดบิตแล้วทำไมDefragmenterไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดบิตแล้วทำไมDefragmenterไม่ได้ครับ

โหลดบิตแล้วทำไม ทำการ Disk Defragmenter ไม่ได้ครับ
    ต้องทำยังไง Disk Defragmenter ได้เหมือนเดิม
    พอไป ได้ สัดนิดจะมีรีพอร์ต มา ไม่ถึง 100เปอร์ซักที

ใช้ utorrent ครับ

ขอบคุณครับ

ใช้โปรแกรมอะไรดีเฟกครับ แล้วคุณดีเฟกไปด้วยแล้วโหลดบิตไปด้วยหรือป่าวครับ

Comment

ป่าว ปิดโปรแกรมทุกอย่างแล้ว ใช้ของ window เลย ซิสเต็มทรู
      เป็นมา 2เครื่อง เลย ใคร โหลด บิต ลองดู ดิ เป็น เหมือนผมป่าว

Comment

บางไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ หัวอ่านมันเลื่อนไม่ใด้

พื้นที่ว่างน้อยกว่า 25% ก็ทำให้ดีแฟรคไม่ใด้เหมือนกัน

Comment

โปร Defragmenter ของ windows มันมีข้อจำกัดนะครับเพื่อเซพอะไรหลายอย่าง ลองดู View Port ครับว่าเป็นไฟล์ไหนส่วนมากจะเป็นไฟล์ image .nrg,.iso สาเหตุก็มาจากเวลาขียนไฟล์พวกนี้ลงบนฮาร์ดดิสไม่เป็นที่เดียวกันก็เกิดจากไม่จัดเรียงพื้้นที่ให้ดีก่อน ถ้าจะทำให้ได้ก็ต้องย้ายไฟล์ที่มีปัญหาออกไปไว้ไดร์อื่นก่อนแล้วทำ Defrag เสร็จค่อยย้ายกลับมาถ้ามันหลายไฟล์ก็ลองย้ายไปทีละไฟล์2ไฟล์แล้วลองจัดไปก่อนถ้าทำได้ก็ไม่ต้องย้ายหมด ถ้าไม่ทำแบบนี้ก็ต้องใช้โปรอื่นที่ทำได้แต่ว่าก็นานมาก
          Last edited by sesone; 12 May 2009, 01:32:56.

Comment

ผม ลบ หนังที่โหลดมา ทั้งหมดที่ ใช้โปรแกรมบิต ลบจาก หน้าโปรแกรม แล้วก็ลบตัวโปรแกรม ทำไม ยัง ไม่ได้
            เพราะเจ้าของเครื่องเขา ซีเรียส เครื่องผมก็เป็น แต่ไม่คิดมาก
            พอดี มีโอกาส ทำ 2 เครื่อง แล้ว เป็น เหมือนกัน เลย

เหตุการณ์ ก่อน จะ โหลดบิต สามารถ ทำการ ดีเฟกได้ พอผมเรื่มโหลด บิต
            โหลดเสร็จ เจ้าของบอกให้ ดีเฟก ก็ดีเฟก ก็ดีเฟกไป พักนึง ก็ ดีเฟกได้ประมาน30กว่าเปอ ก็มี รีพอทมา
            เหมือนที่บ้านผม แปะ เขาก็บอกให้แก้ ผมก็บอกเขา จนปัญญา

ผมสงใส ว่าท่านอื่น ทำได้ ไหม ถ้าดีเฟกได้ แสดงว่าผมเป็นคนเดียว
            ใครโหลดบิต ลองดู ก่อน ครับ ผมคิดว่า คงเป็นเหมือนผม นี่แหละ

Comment

ทำไมผมทำได้หว่า โหลดบิตไปด้วย นะ ก็ยังคงทำได้อยู่ (คนละ drive อะ อิๆ)

การดีแฟรค จะมีการยืมใช้พื้นที่ hdd ไป 3-7gb ในระหว่างดีแฟรคเม้น
              การโหลดบิตไปด้วยนั้นหมายถึงมีการหมุนข้อมูล อาจจะทำให้ ดีแฟรคเม้นทำงานมีปัญหา เพราะมันต้องเรียบร้องข้อมูลใน hdd ในเมื่อคุณโหลดบิต ข้อมูลมันไม่นิ่ง การดีแฟรคเม้น อาจจะมีปัญหาได้

Comment

ผมใช้ ตัวอื่น defrag เอาอ่ะ
                ถ้าขี้เกียจก็โยนลง hdd อื่น แล้ว format เสร็จค่อยโยนกลับ

Comment

ไม่มีเพื่อน ร่วม ทาง ปัญหา เลย แหะ สงใส ถนนปัญหาเส้นนี้จะต้องเดินคนเดียว หาทางกลับบ้านไม่ได้แน่เลย

ช่วย ลองดู หน่อย อยากรู้ว่า เป็นเหมือน กัน ป่าว
                  โปร Defragmenter ของ windows ไดร์ที่โหลดบิต

Comment

Working...
                  X