Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด Spec Hardcore PC ให้ทีครับ งบ 100k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คอมเป็นแสน ผมไม่กล้าเอาไว้หออะ -*-

Comment

ช่างกล้า...วางไว้ที่หอ -o-

Comment

หอไหนหรอครับ อิอิ บอกห้องด้วยนะ

Comment

ช่วงนี้ใกล้เปิดเ้ทอมล้วครับ

Comment

ต่อคอม50000 เก็บอีก50000 ไว้เป็นค่าไฟ ค่าหอ ค่าหน่วยกิจ(สาวๆ)ก็ยังได้

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              ซื้อซัก 50-60k ที่เหลือเอาไปลงอ่าง เอิ๊กๆๆๆๆ
              +1 ครับ ผมว่าดีที่สุดแล้วครับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                ซื้อซัก 50-60k ที่เหลือเอาไปลงอ่าง เอิ๊กๆๆๆๆ
                +1 ครับ อิอิอิ

Comment

ผมกำลังหาค่าเทอมเข้า ม.มหานคร ไม่รู้ว่าคอมที่ใช้จะพอหรือเปล่า(ว.เครื่องกล)ค่าเทอมยังไม่พอเลย ท่านมีคอมเอาไว้ใช้ให้คุ้มนะท่าน เป็นกำลังใจให้ อิอิ
                  Last edited by omegathai; 12 May 2009, 12:47:09.

Comment

แล้วสำหรับ i7 920 นี่ถ้าไม่เอาไป OC นี่ จะเล่นเกมหนักๆปรับกราฟฟิกเยอะๆจะกระตุกมั้ยครับ คิดว่าคอมเครื่อละ 100000 มันควรจะกระตุกใหมครับ และวที่เจ้าใช้กันเครื่องละ 15000-25000 ละครับ

ผมไม่เก่งด้านนี้เลยครับ OC ไม่เป็น -*- ไม่มีประสบการณ์ ไม่มีไครเป้นแต่เกิดครับ

แล้วเป็นไปได้ ฟากพี่แนะนำร้านที่ไว้ใจได้หน่อยนะครับ ว่าควรซื้อที่ไหนดี ไม่มีร้านไว้ใจครับสำหรับผล

ขอบคุณพี่มากๆครับ

Last edited by omegathai; 12 May 2009, 12:48:04.

Comment

...
                      Last edited by RUGBY; 12 May 2009, 14:55:56.

Comment

อ่านดูแล้ว ชำนาญ จังค่ะ....เชียวมากๆค่ะ...งบ แสน เรียนนิเทศที่ไหนค่ะ...เอา p4 3.2 HT ไปใช้ดีกว่าค่ะ ...ตัดต่อได้เหมือนกันค่ะ.... ไม่ได้อิจฉา แต่หมั่นไส้ค่ะ....กำลังจะเรียนนิเทศ เกรียน จริงๆ.... อยู่หอด้วย ไม่ซื้อคอนโด อยู่ละค่ะ....หุ...หุ...

Comment

งงกับ จขท. จังครับมีงบตั้ง 100k -/- 20k แล้วทำไมกลัวเปลืองค่าไฟละครับ ?
                          คอมเครื่องละ100k ไม่ต้องกลัวเปลืองค่าไฟครับมันเปลืองแน่นอนอยู่แล้วครับไม่ต้องห่วง
                          เอาไปวางไว้ที่หอระวังมันจะหายโดยไม่รู้ตัวนะครับ อยู่หอใช้เครื่องละ 100k ผมย้ายไปอยู่คอนโด
                          ดีกว่าครับ ถ้าเล่นเกมส์จริง ๆ ก็ 40-50k แรงขั้นเทพแล้ว อีกไม่กี่เดือนการ์ดจอ CPU ก็จะออกตัวใหม่มาแล้ว ผมว่าซื้อ 40-50k ที่เหลือเป็นค่าไฟไม่ดีกว่าหรอครับ ก่อนจะอัพโปรดดูกระทู้นี้นิดนึงครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=75294

ผมไม่ได้อิจฉาแต่พูดให้คิดเท่านั้นแหละครับว่าเราใช้คอม100k คุ้มค่าไหม

Comment

Originally posted by RUGBY View Post
                            อ่านดูแล้ว ชำนาญ จังค่ะ....เชียวมากๆค่ะ...งบ แสน เรียนนิเทศที่ไหนค่ะ...เอา p4 3.2 HT ไปใช้ดีกว่าค่ะ ...ตัดต่อได้เหมือนกันค่ะ.... ไม่ได้อิจฉา แต่หมั่นไส้ค่ะ....กำลังจะเรียนนิเทศ เกรียน จริงๆ.... อยู่หอด้วย ไม่ซื้อคอนโด อยู่ละค่ะ....หุ...หุ...
                            ใจเย็นๆ เจ๊

Comment

Originally posted by RUGBY View Post
                              +1 ก่อนไปอ่านหนังสือ

Comment

กราฟฟิก ขนาดไหนเนี้ย อย่าบอกแค่ไปทำพวก indesign / PS นะ
                                เด๋วจะกลายเป็นคอมแพง เท่าที่สังเกตุ ขอตังพ่อแม่ซื้อรึป่าวครับ เอาเท่าที่ใช้งานได้ก็พอ ซื้อแพงแล้วใช้ไม่คุ้ม เสียดายตังนะ เงินทองหายาก ถ้าหาเงินได้เองแล้วไม่ไปเดือดร้อนใครก็ใช้ไปเถอะครับ ^^

Comment

Working...
                                X