Announcement

Collapse
No announcement yet.

TrueBlack 120 กับ E8400 ไม่ OC Temp ประมาณนี้ ปกติเป่าอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TrueBlack 120 กับ E8400 ไม่ OC Temp ประมาณนี้ ปกติเป่าอะคับ

CPU E8400 ไม่ OC
    Sink TrueBlack120 + FAN 12cm 1 ตัว
    ห้องไม่แอร์นะครับ

Temp(Idle) ตามรูปเลยคับ มันผิดปกติมั้ยครับเนี่ย หุหุ
    Attached Files
    Last edited by yoshitomo; 11 May 2009, 21:27:29. Reason: Add more information

ซิ้งเดิมผมเย็นกว่านี้ ประมาณ 38 39 เอง

Comment

ทาซิลิโคนเยอะไปป่าวคับ

Comment

Originally posted by kaho19 View Post
        ซิ้งเดิมผมเย็นกว่านี้ ประมาณ 38 39 เอง
        หุหุ ซิ้งเดิมผม เยอะกว่าตอนใช้ Trueblack 3 - 4 องศาอะงับ ก็เ ลยตัดใจซื้อ TrueBlack มา หุหุ

Comment

full load เท่าใหร่

Comment

Originally posted by genx4343 View Post
            ทาซิลิโคนเยอะไปป่าวคับ
            ผมเพิ่งหัดใช้อะคับ ตอนนั้นรู้สึกจะทาหมดหลอดที่มันให้มา หุหุ

มันต้องทาประมาณไ หนอะครับ เคยเห็นเค้า post กันว่าบางๆแต่ทั่ว ผิว CPUอยากรู้ว่าเค้าใช้อะไรเกลี่ยนกันอะคับ ผมว่ามันเหนียวๆติดๆ เกลี่ยยากมากมาย

Comment

ไปเทสเอาที ่full load นะ ธรรมดา มันต่างกันไม่เยอะหรอก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                full load เท่าใหร่
                Full Load นี่ อยู่ที่ประมาณ 66 - 70 ครับผม
                ถ้าเป็น sink จากโรงงานก็ประมาณ 71-74 ครับ

Comment

Originally posted by yoshitomo View Post
                  Full Load นี่ อยู่ที่ประมาณ 66 - 70 ครับผม
                  ถ้าเป็น sink จากโรงงานก็ประมาณ 71-74 ครับ
                  งั้น ผิดปกติ ละ
                  ไฟ V core ไม่ถึง 1.0 V.
                  full lload ร้อนมากไป สำหรับ TrueBlack120
                  ทาซิลิโคลนไม่ดีพอ หรือ ซิงค์ไม่แน่สนิทดีพอ

Comment

ซิลิโคนแค่จุดลงกลาง CPU เท่าเม็ดถั่วเขียว ( ประมาณ 1.5 มม )
                    แล้วเอา ซิ้งทับ ลองทำดูครับ ^^

ความร้อนน่ากัว ๆๆ เอิ๊ค ๆๆ TB 120+Fan 12cm น่าจะ 25-30 องศา นะ ^O^

Comment

ขันน๊อตดีๆึีครับ ให้มันแนบสนิทจริงๆครับ หรือในใบออสโช์เท่าไรละครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        งั้น ผิดปกติ ละ
                        ไฟ V core ไม่ถึง 1.0 V.
                        full lload ร้อนมากไป สำหรับ TrueBlack120
                        ทาซิลิโคลนไม่ดีพอ หรือ ซิงค์ไม่แน่สนิทดีพอ
                        ผมลองไปดูว่าัขันแน่นเป่า มันก็แน่นดีอยู่คับ คงต้องไปลองหา ซิลิโคนมาลองทาใหม่ดูแล้ว

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
                          ซิลิโคนแค่จุดลงกลาง CPU เท่าเม็ดถั่วเขียว ( ประมาณ 1.5 มม )
                          แล้วเอา ซิ้งทับ ลองทำดูครับ ^^

ความร้อนน่ากัว ๆๆ เอิ๊ค ๆๆ TB 120+Fan 12cm น่าจะ 25-30 องศา นะ ^O^
                          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวไปหามาลองทาใหม่ดู อยากเห็น 30 องศา หุหุ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ขันน๊อตดีๆึีครับ ให้มันแนบสนิทจริงๆครับ หรือในใบออสโช์เท่าไรละครับ
                            ผมลองไปดูใหม่เมื่อกี๊ แน่นใช้ได้เลยคับ แหะๆๆ ในBios โชว์ที่ 49 องศา คับ มีหลายคนแนะนำเรื่อง ซิลิโคน เดี๋ยวไปหามาลองดูดีกว่า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำงับ

Comment

เอารูปตอน Full load มาให้ดูกาน ร้อนได้ใจจริงๆ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X