Announcement

Collapse
No announcement yet.

saphireHD4870เล่นcrysis Ultra Highได้เป่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• saphireHD4870เล่นcrysis Ultra Highได้เป่าครับ

saphireHD4870เล่นcrysis Ultra Highได้เป่าครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=w3ZS1...om=PL&index=10
    พอดีไปเห็นมาเลยอยากรู้ครับ
    จะซื้ออยู่พอดีครับ

น้าจาได้นะ ผมว่าได้

Comment

Ultra High DX10 ไม่น่ารอดนะ แต่ก็ต้องดู cpu ด้วย

4870x2 ยังร้องกรี๊สเลยมั้ง อิอิ^^

Comment

ไหวนะครับ ..

แต่ว่าลื่นรึป่าว ผมไม่รู้นะครับ ..

^^

Comment

ได้แน่นอนครับผม ชัวร์ป้าด ๆ แต่... ความละเอียดที่เล่นแล้วลื่นปื้ดนั้นคงไม่มากอะครับ 640x480 ได้แน่ครับ 5 5 5 800x600 ก็น่าจะได้
          Last edited by godseraph; 12 May 2009, 01:05:04.

Comment

รู้สึกจะปรับไม่เต็มจอ มั้งนั้น

Comment

แต่นี้ก็เจ๋งมากแล้วนะครับผมว่า
              สำหรับราคาอะ

Comment

driver หลังๆ ให้เฟรมเรตดีขึ้นเยอะแล้วนะ

Comment

1280*1024 ได้คับสุดทุกอย่าง aa8 af16 ultrahight แต่ cpu ต้องแรงหน่อยนะคับ e8400/phenom ll 720be ขึ้นไป

Comment

^
                    ^
                    ^ปรับแบบRepบน อ่ะปรับได้ แต่เล่นคงยากจะเสียอารมกระตุกเปล่าๆ สเปคตามลายเซ็นต์ผม

ปรับAA8 ยังกระตุกเลยเสียอารมณ์ เลยเอาแค่AA2นี่ล่ะ กระตุกแค่ตอนยูนิทเยอะ ปรับแบบ

AAMAX AFMAX Resสูงๆ คงต้อง i7 920 OC + 4890CF3 +DDR3 4gb CL4 ล่ะมั้ง

ถึงจะเล่นได้อย่างเป็นสุข AAของครายซิสมันเหมือนชาวบ้านชาวช่องเขาที่ไหนล่ะ หน่วงได้หน่วงดี

PS.หมายถึงCRYSISภาค1นะ ถ้าWarhead ก็คงไม่ต้องขั้นคอมเทพ
                    Last edited by Andriod; 12 May 2009, 02:49:41.

Comment

ส่วนตัวไม่เคยคิดว่าจะซื้อของ แรงๆ มาเล่นเกมนี้เลย

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                        ^
                        ^
                        ^ปรับแบบRepบน อ่ะปรับได้ แต่เล่นคงยากจะเสียอารมกระตุกเปล่าๆ สเปคตามลายเซ็นต์ผม

ปรับAA8 ยังกระตุกเลยเสียอารมณ์ เลยเอาแค่AA2นี่ล่ะ กระตุกแค่ตอนยูนิทเยอะ ปรับแบบ

AAMAX AFMAX Resสูงๆ คงต้อง i7 920 OC + 4890CF3 +DDR3 4gb CL4 ล่ะมั้ง

ถึงจะเล่นได้อย่างเป็นสุข AAของครายซิสมันเหมือนชาวบ้านชาวช่องเขาที่ไหนล่ะ หน่วงได้หน่วงดี

PS.หมายถึงCRYSISภาค1นะ ถ้าWarhead ก็คงไม่ต้องขั้นคอมเทพ
                        ไม่เคยเห็นคับ DDR3 CL4 สุโค่ยยยยย

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                          ^
                          ^

เล่นความละเอียดที่เท่าไรคับ สเปคท่านก้เทพมากแล้วนะ ตามไลเซ็น กระตุกขนาดเสียอารมเลยหรอท่าน i7 920 OC + 4890CF3 +DDR3 4gb CL4 ไม่ต้องถึงขนาดนี้ก้เล่นอย่างที่ผมบอกไว้ได้ไม่กระตุกแบบเสียอารมแน่นอน ท่านก้พูดสะเว่อ 4890 3ตัว ddr3 cl4

Comment

เอ่อ... คุณจะเอาไปเล่นบน LCD TV แบบในตัวอย่างนั่นด้วยเปล่าครับ

พูดจริงๆนะ ในตัวอย่างผมว่าไร้สารตะกั่วมากเลย เล่นบนทีวีแล้วปรับขนาดนั้น (ถ้าดูไม่ผิด พี่แกปรับ AA เต็มเลยนิ) ถ้ารันที่ 1900 จริง ไม่ต้องเปิดก็ได้ครับ มองหยักไม่เห็นหรอก จอ LCF Full HD แบบนั้น ยกเว้นว่าคุณจะนั่งใกล้จอมากจริงๆ ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นตาคุณจะพังก่อนแน่

ของผม i7 920 เดิมๆ + DDR3 รุ่น Value + HD4870 512Mb ปรับแบบมีเหตุมีผลหน่อย Shadow กับ Motion Blur ปรับไว้ Medium 2 ตัวนี้ตัวกินเลย ปรกติคงไม่มานั่งมองเงาอยู่ดี / Water ปรับไว้ High (เพราะ High<->Very High แทบไม่ต่างเลย) / ปิด AA / รันที่ 1680x1050 (จอผม Monitor รองรับ 1900x1200 แต่ปรกติผมเล่น Windows Mode) เล่นก็ลื่นดี ไม่มีปัญหานะครับ และ AA น่ะ ปิดไปเถอะ ผมว่ามันไม่ได้หยักน่าเกลียดอะไรนะ Res สูงขนาดนี้

Comment

ถ้าไม่มี AA AF ก็น่าจะลื่นอยู่ครับ

Comment

Working...
                              X