Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเป็นไหม XFX8800GT กับGiga EP45-UD3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเป็นไหม XFX8800GT กับGiga EP45-UD3P

เรื่องของเรื่องก็คือผมซื้อ VGA XFX 8800GT ALPHA DOG EDITION มาใหม่เพื่อ
    ใส่กับบอร์ด EP45-UD3P ตอนStartครั้งแรก ก็ใช้งานได้ปกติ แต่พอRestartเมื่อไหร่
    เครื่องจะติดดับอยู่หลายรอบเหมือน OC.Cpuแล้วไม่ผ่านทั้งที่ไม่ได้OC.เลยบางทีก็ติด
    บางทีก็ไม่ติด แล้วก็มีเสียงBiodดังยาว1ทีสั้น2ที ตอนแรกคิดว่าเป็น PSU แต่ก่อนหน้านี้
    ผมใช้ 9800GTX+ซึ่งกินไฟมากกว่า8800GTอยู่แล้วก็ใช้งานได้ปกติแถมยังOC.Cpu
    ได้อีกต่างหาก (PSU เป็น Icute 750W)
    เลยเอาไปเคลมที่ ARC ที่เซียร์พนักงานเลยลองเสียบกับเครื่องของเค้าซึ่งเป็นบอร์ดของ
    AMD.ก็บูสติดซะงั้น เลยเดินงงๆกลับบ้านเอากับมาใส่เครื่ิองที่บ้านเหมือนเดิม มันเป็นอีกแล้ว
    ครับท่าน ช่างที่ARCบอกว่าการ์ดจอไม่Mattกับบอร์ด ซึ่งบอร์ดเป็นSlot PCI-E ver2.
    การ์ดจอเป็รุ่น1 เอาแล้วซิท่านนี่ตูจะต้องเปลี่ยนบอร์ดเหรอซวยแล้ว ลองFlash Bios
    MB.ทุกVer. ก็ไม่รอด เลยถอดออกไปลองกับเครื่องที่Off เป็นบอร์ดรุ่นเก่าน่าจะเป็น
    P5WD อะไรซักอย่าง บูสติดครับทำงานได้ปกติ สรุปปัญหามันคืออะไรครับ
    +++++หรือว่าบอร์ดไม่Mattกับการ์ดจอ งงจริงช่วยวิเคราะห์หน่อยนะครับ++++++

อันนี้ผมไม่รู้ แต่ เรื่อง v1.0 กะ 2.0 นี่ มันใส่กันได้นะ

Comment

ไม่เกี่ยวกับเรื่อง slot หรอกครับ

แต่จะเพราะอะไร อันนี้รอเทพ

Comment

ตอนนี้การ์ดเสียบกับเครื่องที่ Off ใช้งานได้ปกติ เป็นเพราะบอร์ดหรือป่าวครับ

Comment

- -.

ลองเปลี่ยนไปใส่อีกช่องสิครับ รุ่นนี้มานมีช่องการ์ด2ช่องนิ

อันนี้เดาๆนะครับ เพราะผมใช้รุ่นUD3R

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
            - -.

ลองเปลี่ยนไปใส่อีกช่องสิครับ รุ่นนี้มานมีช่องการ์ด2ช่องนิ

อันนี้เดาๆนะครับ เพราะผมใช้รุ่นUD3R
            ขอบคุณครับ เปลี่ยนไปใช้อีกSlot บูสได้ปกติแต่เทสออกมาแล้วคะแนนน้อยลง
            อาจจะเป็นเพราะ อีกSlotมัน 8Xเลยอยากใส่ที่Slot 16Xนะครับ

Comment

Originally posted by Oh EG View Post
              ขอบคุณครับ เปลี่ยนไปใช้อีกSlot บูสได้ปกติแต่เทสออกมาแล้วคะแนนน้อยลง
              อาจจะเป็นเพราะ อีกSlotมัน 8Xเลยอยากใส่ที่Slot 16Xนะครับ
              อย่าเดาคับในเมื่อส่องเอาได้ ลองดูชองท่านว่ามันวิ่งเท่าไรคับ

Comment

Working...
              X