Announcement

Collapse
No announcement yet.

First Time With AMD Phenom II 720BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nonthanan View Post
    Ht freqคูณเท่าไหร่อะท่าน
    NB freqคูณเท่าไหร่นะท่าน
    อยากรู้มั่งครับ
    เด๋วจัดมาโชว์มั้ง หุหุ
    ไม่รู้ว่าบอร์ดผมจะไหวหรือป่าว
    ตอบแทนให้ก็ได้ครับ
    HT*10
    NBFreq*11

Comment

ถ้ามีบอร์ด DDR3 ก็บอกนะครับอยากฝากแรมไปลอง ^^

Comment

ท่านแน่มาก

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
          ตอบแทนให้ก็ได้ครับ
          HT*10
          NBFreq*11
          HTกับNbไม่ตรงกันมันจะบูทขึ้นเหรอครับ ผมลองปรับไม่ตรงกันมันบูทไม่ขึ้นอ่าครับท่าน
          ไอ้2ตัวนี้มันมีสูตรคิดยังไงอะท่านผมงงกะไอ้ค่า2ตัวนี้มากครับ มันคิดยังไงติดอยู่2ตัวนี้แหละครับ
          เส้นผมบังภูเขาจริงๆๆ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
            HTกับNbไม่ตรงกันมันจะบูทขึ้นเหรอครับ ผมลองปรับไม่ตรงกันมันบูทไม่ขึ้นอ่าครับท่าน
            ไอ้2ตัวนี้มันมีสูตรคิดยังไงอะท่านผมงงกะไอ้ค่า2ตัวนี้มากครับ มันคิดยังไงติดอยู่2ตัวนี้แหละครับ
            อย่าให้ HT มากกว่า NB ครับ บูทได้แน่ นอกจากตัวตัวหนึ่งสูงเกินลิมิต

Comment

+ไฟ nb ht เท่าไรคับ

Comment

cpu vcore 1.5v
                cpu nb 1.5v
                nb 1.37v
                ht 1.37v

Comment

Full load อยู่ที่เท่าไรคับ

Comment

ห้องเปิดแอร์ 24-25 องศา full load ไม่เกิน 45 คับ sink zalman 9700NT

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                      ห้องเปิดแอร์ 24-25 องศา full load ไม่เกิน 45 คับ sink zalman 9700NT
                      แบบนี้ยังสู้ EXTREAM FREEZER +พัดผม 2500 รอบไม่ได้นะเนี้ย อิอิ ดังเหมือนเครื่องบินเจทเลย เอิ้กๆๆ

ว่างๆ ช่วยจ่ายไฟ 1.7 V เข้าไปที่ความเร็ว 3.4 ให้ดูหน่อยซิครับ อย่าเทียบความร้อนกับMB ระดับสูงสุดของ DFI กับ รุ่นที่ผมใช้อยู่หน่อยครับ ว่ามัน IDEL ต่างกันเท่าไรครับ
                      Last edited by wikorn; 14 May 2009, 01:35:43.

Comment

ม่ะ 7750 ตูขยับได้อิกนิดแล้วเฟร้ย ลำบากลำบน

Comment

เรื่องสูตรก็เอา HT/Bus CPU = HT Multiplier เช่นกันกับ NBFreq คือ NBFreq/Bus CPU = NB Multiplier

Originally posted by wikorn View Post
                          อย่าให้ HT มากกว่า NB ครับ บูทได้แน่ นอกจากตัวตัวหนึ่งสูงเกินลิมิต

ตามท่าน wikorn โล้ด ส่วนเรื่องบูทได้ไม่ได้ อยู่ที่ Bios บอร์ดด้วยครับ
                          ยกตัวอย่างของผม DFI LP DK 790FXB-M2RSH Bios ที่มาก่ะบอร์ดมันมีบัคที่ไม่สามารถเซ็ต
                          NBFreq สูงกว่า HT ได้
                          ก็เลยเข้าไปดู Bios ใหม่จาก DFI ปรากฏว่ามีตัว Fix ปัญหาตัวกล่าวออกมาก็เลยจัดการอัพซะเรียบร้อย

ปล. ใครทำ NBFreq ของ 7750BE ได้สูงสุดเท่าไหร่มั่ง อยากได้เป็นความรู้
                          ของผมอยู่แถวๆ 2450MHz ไม่เกินนี้อ่ะ

อย่างของ 720BE ที่เห็นก็ 2750MHz เข้าไปแล้ว
                          Last edited by Sareshiku; 14 May 2009, 09:32:44.

Comment

7750 ของผม Nb 2280 เอง เคยใด้ 2360 ครับ แต่ไม่นิ่ง

Comment

ความรู้ทั้งนั้นเลยขอบคุณนะครับ

Comment

ht = nb หรือ ht < nb ดีกว่ากันคับ

Comment

Working...
                                X