overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: True เน็ตหลุดเป็นว่าเล่นเลย จริงไหม ???

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Default True เน็ตหลุดเป็นว่าเล่นเลย จริงไหม ???

บ้านผมหลุดทุกๆ 2-3 นาทีเลย พอเข้าได้ไม่ถึง 2 นาทีก็ไปแล้ว หรือบางครั้งหลุดทั้งวันก็มี ผมใช้ router ของ SMC แชร์กับเครื่องน้อง ลองโทรไิปถามทรูดูมันบอกเป็นที่เครื่องเรามีไวรัสผมว่ามันมั่ว เพราะเวลาหลุดทีหลุดทุกเครื่อง ใครเจอแบบผมแล้วมีวิธีแก้ช่วยสอนหน่อยครับ

OverclockZone Member IBM User's Avatar

ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นหลุดนะครับ Modem Router ใช้ Belkin แบบที่เป็นสองเสา แต่เมื่อก่อนเคยใช้ Modem router Billion ที่ซื้อจากทรู เน็ตค้างบ่อยมาก หลายๆ ชั่วโมงค้างที ต้อง Restart ใหม่ ซื้อมาแพงโคตร 2,990 บาท แต่ห่วยได้ใจ ตั้งแต่ใช้ Belkin มาอาการค้างแทบจะไม่เคยเจอเลย

ส่วนเน็ตทรู ใช้งานกับ Belkin อยู่แทบจะไม่พบปัญหาอะไร ช่วงที่ Maxnet 3 เม็กมาแรง ผมยังไม่กล้าเปลี่ยนเลยครับ กลัวเปลี่ยนแล้วจะแย่กว่าของเดิม

สรุป ปัญหาแล้วแต่พื้นที่ใช้งานน่ะครับ

OverclockZone Member blueyecity's Avatar
    สวนหลวง ร.9 ซีคอน ราม 2

Wink

ผมเคยมีปัญหา แบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นเพราะไวรัสโทจัน พวกสบายแวร์นะ
    ลอง โปรแกรม ตรวจจับspyware ดูนะ

OverclockZone Member

หลุดแต่ไม่บ่อยเท่าไร
    ขอไป 1M จ่าย 599 ให้มา 3M
    เลยหยวนๆไปครับ

หลุดบ่อยไม่บ่อยนี่แล้วแต่พื้นที่นะครับ บ้านเก่าผมแทบไม่เคยหลุดเลย
    Router ก็มีส่วน แต่น้อย

ไม่เคยหลุดเลย ยกเว้นปลั๊กเราเต้อหลุด ของเค้าดีจริง

ผมว่าของคุณน่าจะเป็นที่ rounter น้ะครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับทางทรู ลองเข้าไป re ค่าใน rounter ให้หมด เเเล้วตั้งค่าใหม่ดูครับ.... 192.168.1.1

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

เชต rounter เลยครับ ปัญหาอยู่ที่ตรงนั้น rounter รุ่นเก่าจะรองรับแค่ XP P2 พอมาเจอ XP P3 มันจะอืด แล้ว ติด ๆดับ ๆ ให้เชตค่าไหม่ ก็หาย ผมก็เป็น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

มีบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง ^^

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ของผมไม่หลุดเลยครับ

แต่จ่าย 599.. บอกจะอัพให้เป็น 3เมก ตอนนี้ ยัง 1เมก อยู่เลย

หลอกให้อยากแล้วจากไป จริงๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ของผมไม่หลุดเลยครับ

แต่จ่าย 599.. บอกจะอัพให้เป็น 3เมก ตอนนี้ ยัง 1เมก อยู่เลย

หลอกให้อยากแล้วจากไป จริงๆ
    ไม่เกิน 24 ชม. ได้ใช้แน่ๆ
    เคยรอเหมือนกัน (รุ่งเช้าเห็นผล)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=470671

.

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ของผมใช้ 3 เม้ก 599 ครับ่ ใช้มาตั้งแต่สมัยยังใช้512 kb เท่าที่จำได้ไม่เคยหลุดเลยนะ หรืออาจจะเคยแค่ 1-2ครั้งเนี่ยละ ใช้โมเด็มเดิมๆ จนทุกวันนี้ 3 m ก็ประมาณ 4 ปีแล้วครับ

OverclockZone Member Losing's Avatar

ผมอยู่นนทบุรี ไม่เคยหลุดไม่เคย Down จริงๆนะ

OverclockZone Member meo95's Avatar

ลองไปดูขั้วสาย ที่ต่อระหว่าสายภายนอกกับภายในครับ ไงก็ตัดต่อไหม่ ผมเคย หายเป็นปลิดทิ้ง บางทีมันมีพวกอ๊อกไซด์ คล้ายสนิมเกาะอยู่

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ถ้าไฟไม่ดับ เนทแทบไม่เคยหลุดเลย เว้น 24hr. มันจะตัด 1 ที แต่บางครั้งอยู่ได้ 4-5 วันค่อยตัด

OverclockZone Member fenox's Avatar

นานๆจะเป็นซักที เป็นทีนึงนี่ถึงกับอารมณ์เสีย สัญญาณขึ้นช้า แถมต่อแล้วซักพักไม่ถึง1 นาที หลุด ปีนึงเป็นซัก 2-3 ที

ตั้งแต่ใช้มา เพิ่งเคยหลุด 2 ครังเองครับ

OverclockZone Member Verse's Avatar

ใช้มานานแล้วเหมือนกัน ไม่เคยหลุด แต่โคตรอืดเลยอ่ะ 3MB

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Quote Originally Posted by blueyecity View Post
    ผมเคยมีปัญหา แบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นเพราะไวรัสโทจัน พวกสบายแวร์นะ
    ลอง โปรแกรม ตรวจจับspyware ดูนะ
    ผมลองวิธีท่านนี้ เน็ตไม่หลุดแล้วครับ ว่าแต่ spywere มันทำให้เน็ตหลุดได้พร้อมกันทุกเครื่องเลยหรอครับ
    ยังไม่แน่านะครับผมจะลองเล่นไปนานๆดูก่อนว่าจะมีหลุดอีกป่าว เบื้อต้นหลังจากสแกนไป remove spywere เรียบร้อย เน็ตก็ใช้ได้ปกติ

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ถ้าเป็น เร้าเต้อผมว่าไม่เกี่ยวกะไวรัส ถ้าเป็น โมเด็ม USB อันนั้นอาจมีส่วน ส่วนตัวแล้วใช้ทรูมา เกือบปี ยังไม่เคยหลุดครับ ลองเชคสายภายในก่อนครับ ดูพวกความเข้มสัญญาณ ว่าอยู่ในระดับใด ยกหูโ?รศัพท์แล้วมีเสียง แทรกไหม ลองไปเรื่อย ๆ ถ้าปกติทุกอย่างลองเปลี่ยนเร้าเต้อดูครับ

OverclockZone Member dewiez's Avatar

8 เมก

24 ชม.หลุดทีคับ

OverclockZone Member vivahot's Avatar

สาเหตุหลุดมีหลายสาเหตุ ครับ ลองไล่ๆดู ตั้งแต่ไวรัส โทรจัน อุปกรณ์ hardware ชำรุด Router กำลังเน่า รวมไปถึง ชุมสายโทรศัพท์ ของเรา เก่า น้ำซึม ชื้นหรือ สายขาด ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks