Announcement

Collapse
No announcement yet.

True เน็ตหลุดเป็นว่าเล่นเลย จริงไหม ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้มานานแล้วเหมือนกัน ไม่เคยหลุด แต่โคตรอืดเลยอ่ะ 3MB

Comment

Originally posted by blueyecity View Post
      ผมเคยมีปัญหา แบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นเพราะไวรัสโทจัน พวกสบายแวร์นะ
      ลอง โปรแกรม ตรวจจับspyware ดูนะ
      ผมลองวิธีท่านนี้ เน็ตไม่หลุดแล้วครับ ว่าแต่ spywere มันทำให้เน็ตหลุดได้พร้อมกันทุกเครื่องเลยหรอครับ
      ยังไม่แน่านะครับผมจะลองเล่นไปนานๆดูก่อนว่าจะมีหลุดอีกป่าว เบื้อต้นหลังจากสแกนไป remove spywere เรียบร้อย เน็ตก็ใช้ได้ปกติ

Comment

ถ้าเป็น เร้าเต้อผมว่าไม่เกี่ยวกะไวรัส ถ้าเป็น โมเด็ม USB อันนั้นอาจมีส่วน ส่วนตัวแล้วใช้ทรูมา เกือบปี ยังไม่เคยหลุดครับ ลองเชคสายภายในก่อนครับ ดูพวกความเข้มสัญญาณ ว่าอยู่ในระดับใด ยกหูโ?รศัพท์แล้วมีเสียง แทรกไหม ลองไปเรื่อย ๆ ถ้าปกติทุกอย่างลองเปลี่ยนเร้าเต้อดูครับ

Comment

8 เมก

24 ชม.หลุดทีคับ

Comment

สาเหตุหลุดมีหลายสาเหตุ ครับ ลองไล่ๆดู ตั้งแต่ไวรัส โทรจัน อุปกรณ์ hardware ชำรุด Router กำลังเน่า รวมไปถึง ชุมสายโทรศัพท์ ของเรา เก่า น้ำซึม ชื้นหรือ สายขาด ครับ

Comment

ผมคนนึงที่เคยไปอาการนี้

เซ็งโคตร หลุดทุกๆๆ 5 นาที แมร่งโคตรน่าเบื่อความเร็ว เต็มบ้างไม่เต็มบ้าง

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกัน

แบบ สัญญาณ adsl มันดับทุกครั้งที่หลุดอ่ะครับ

ผมลองไล่ทุกอย่างแล้ว สรุปว่า มันมีปัญหาที่ตู้ของทรูเองครับ

(ผมโทรไปถามก่อนว่าสัญญาณที่มา ปกติหรือป่าว ทรู บอก ปกติ เขาเลยส่งคนมาเช็คที่ตู้ 555+

เขาบอกผมว่า หนูมันกัดสายเสียหาย ผมก็งงๆ หนูที่ไหนอยู่บนกำแพง 555+ ตู้มันติดอยู่บนกำแพง)

อิอิ จากนั้นก็ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอีกเลย ครับ

Comment

จะว่าไปโมเด็มรุ่นเก่า ๆ อย่าง Billon BIPAC-7000 เป็น USB สีดำ ของทรู
                  อีกรุ่นนึง Zyxel Prestige 630 เป็น USB สีฟ้า เก่าคร่ำครึเหมือนกัน

ที่แถมมาของทรู ตั้งแต่สมัยสปีด 256k จะสามารถรองรับเนตที่ 3-4M ขึ้นไปได้มั๊ยครับ

หรือจำเป็นต้องเปลี่ยนไปใช้ Router

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่หลุด...แต่รำคาญไอ้ http://landing.trueinternet.co.th มากๆ

Comment

ช่วงนี้พอหลังเที่ยงคืนมันจะหลุดไม่รู้เพราะอะไร

Comment

ใช่ค่ะ หลังเที่ยงคืนอืดมากกกกก ไม่รู้เป็นไร แต่ก้ดีจะได้นอนเร็ว ๆ ^^

Comment

ใช้มาสี่ปีแล้วมั้งครับ ทรู ตั้งแต่ 512k มาจน 3MB
                          เคยเดี้ยงหนสองหนเองมั้ง ตอนเค้าปรับปรุงระบบ

Comment

ผมก็ด้วยครับ เล่นไปประมาณ 10 นาที เองหลุดเกือบทุกครั้งครับช่วงนี้ เป็นอย่างนี้มาประมาณ 20 วันแล้ว

ผมว่าอย่างนี้มันไม่ใช่เพราะเครื่องแล้วล่ะครับ เพราะขนาดลงวินโดว์ใหม่แล้วยังหลุดเลย

มันคงเป็นที่ปัญหาของทรูแล้วล่ะครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ไม่หลุดครับ เล่นทั้งวัน เมื่อก่อนเป็นบ้าง แบบหลุดจนเล่นไม่ได้ แต่นานๆทีมีอยู่ครั้งนึงหลุดจนเล่นไม่ได้ ต่อก็ไม่ติด ให้ช่างเขามาที่บ้าน เขามาเลื่อน ตรงฝา true ตอนติดตั่ง แล้วไขน๊อต เขาบอกว่ามันต้องแน่นๆ ตั้งแต่นั้นก็ไม่หลุดอีกเรย

ปล. ถ้าเวลา ต่อ Net ตั้งแต่ 10โมง เล่นได้ไปถึงสัก 6 โมง ถึง 1-ทุ่ม เหมือนมันจะตัด 1 รอบ ทุกทีไม่รู้เป็นไร

Comment

ผมใช้ก็ไม่เคยหลุดนะครับ มีแต่ router เอ๋อไปเองต้องปิดเปิดใหม่

Comment

Working...
                                X