Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากรู้มือเทพตอบด้วยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากรู้มือเทพตอบด้วยนะ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมต้องการอัพ คอมพิวเตอร์ที่บ้านโดยการเปลี่ยนเมนบอร์ด+แรม+ซีพียู แต่เจ้ากรรม เมนบอร์ดที่ซื้อมาใหม่มีช่อง IDE อยู่ช่องเดียว ทำไงล่ะทีนี้ ฮาร์ดดิสกับดีวีดี ก็ IDE ผมเลยทำการพ่วงฮาร์ดิสกับดีวีดี (สายแพเดียวกัน) พอกดเปิดเครื่องมันเข้า เซพโหมดตลอดเลยบูตวินโดว์ไม่ได้ เป็นเพราะผมพ่วงผิดหรือเปล่า เข้าไบออสได้ ไบออสมองเห็นฮาร์ดิสกับดีวีดีแล้ว ผมควรต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ รบกวนผู้รู้ตอบคำถามให้ทีนะ ขอบพระคุณอย่างสูง

ลง windows ใหม่รึยังครับผม

Comment

ถ้าซื้อบอร์ดใหม่สมควรต้องลง Winodws ใหม่นะคับ

Comment

ใล่สาย IDE ดูไหม่ครับ ลงวินโดด้วย เซตไบออสให้ถูกต้อง

Comment

ยังไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ ขอบคุณครับทุกท่าน ถ้าติดปัญหายังไงเดี๋ยวผมมาถามใหม่นะ

Comment

ตามด้านบน
            ควรลงวินโดวส์ใหม่

Comment

แล้ว ฮาร์ดิสกับดีวีดีนี้ ต่อพ่วงกันได้ใช่ไหมครับ หรือว่าผมต้องซื้อฮาร์ดิสใหม่อีกตัว (ตังหมดแล้วด้วย งิงิ)

Comment

Originally posted by yochiaeman View Post
                แล้ว ฮาร์ดิสกับดีวีดีนี้ ต่อพ่วงกันได้ใช่ไหมครับ หรือว่าผมต้องซื้อฮาร์ดิสใหม่อีกตัว (ตังหมดแล้วด้วย งิงิ)
                พ่วงกันได้ครับผม ถ้าจำไม่ผิดน่าจะต้องเซ็ทจั๊มเป่อร์ด้วยครับ

Comment

Working...
                X